ਕੜਕਨਾਥ ਕੁੱਕੜ ਕੋਵਿਡ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਲਈ ਲਾਭਕਾਰੀ !

ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਝਾਬੂਆ ਦੀ ਪਛਾਣ ਬਣ ਚੁੱਕਾ ਕੜਕਨਾਥ ਕੁੱਕੜ ਕੋਰੋਨਾ ਨਾਲ ਲੜਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦਗਾਰ ਸਾਬਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਇਹ ਦਾਅਵਾ ਝਾਬੂਆ ਕੜਕਨਾਥ ਰਿਸਰਚ ਸੈਂਟਰ ਅਤੇ ਕ੍ਰਿਸ਼ੀ ਵਿਗਿਆਨ ਕੇਂਦਰ ਵੱਲੋਂ ਭਾਰਤੀ ਡਾਕਟਰੀ ਖੋਜ ਅਤੇ ਸਿਹਤ ਖੋਜ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਕੌਂਸਲ ਨੂੰ ਲਿਖੇ ਪੱਤਰ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।
ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਕੜਕਨਾਥ ਮੁਰਗੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਲਈ ਛੋਟ ਵਧਾਉਣ ਵਿਚ ਮਦਦਗਾਰ ਸਾਬਤ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ ਜੋ ਕੋਰੋਨਾ ਦੌਰਾਨ ਜਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਠੀਕ ਹੋਏ ਹਨ। ਰਿਸਰਚ ਸੈਂਟਰ ਦੇ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੜਕਨਾਥ ਦਾ ਮਾਸ, ਅੰਡੇ ਅਤੇ ਸੂਪ ਪੋਸਟ-ਕੋਵਿਡ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਲਈ ਲਾਭਕਾਰੀ ਸਿੱਧ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਕੋਲੈਸਟ੍ਰੋਲ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਟੀਨ, ਵਿਟਾਮਿਨ, ਕਾਰਬੋਹਾਈਡਰੇਟ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਇਸ ਵਿਚ ਚਰਬੀ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਇਮਿਊਨਿਟੀ ਵਿਚ ਵੀ ਸੁਧਾਰ ਕਰਦਾ ਹੈ।
ਪੱਤਰ ਵਿੱਚ, ਕ੍ਰਿਸ਼ੀ ਵਿਗਿਆਨ ਕੇਂਦਰ ਝਾਬੂਆ ਨੇ ਸੁਝਾਅ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਕਿ ਕੜਕਨਾਥ ਮੀਟ, ਇਸਦੇ ਅੰਡੇ ਅਤੇ ਅਰਕ ਨੂੰ ਇਸ ਖੁਰਾਕ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਵਿਟਾਮਿਨਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਜਰੂਰੀ ਤੱਤ ਪੂਫਾ, ਡੀਐਚਏ, ਜ਼ਿੰਕ, ਆਇਰਨ, ਵਿਟਾਮਿਨ ਸੀ, ਜ਼ਰੂਰੀ ਅਮੀਨੋ ਐਸਿਡ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਛੋਟ ਵਧਾਉਣ ਵਿੱਚ ਵੱਡੀ ਭੂਮਿਕਾ ਅਦਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।
ਟੈਸਟਿੰਗ ਤਾਮਿਲਨਾਡੂ ਅਤੇ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਲੈਬਾਂ ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਗਈ
ਰਸਾਇਣਮ ਦੀ ਟੈਸਟ ਰਿਪੋਰਟ ਤਾਮਿਲਨਾਡੂ ਐਗਰੀਕਲਚਰਲ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੀ ਫੂਡ ਕੁਆਲਟੀ ਟੈਸਟਿੰਗ ਲੈਬ ਤੋਂ ਹੈ। ਪ੍ਰੋਟੀਨ 5.47%, ਚਰਬੀ 10.92%, ਵਿਟਾਮਿਨ ਸੀ 45.39%, ਆਇਰਨ 9.95% ਅਤੇ ਜ਼ਿੰਕ 1.82% ਸੀ।
ਕੜਕਨਾਥ ਚਿਕਨ ਦੀ ਟੈਸਟ ਰਿਪੋਰਟ ਮੀਟ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਦੇ ਨੈਸ਼ਨਲ ਰਿਸਰਚ ਸੈਂਟਰ ਤੋਂ ਹੈ। ਇਸ ਵਿਚ ਪ੍ਰੋਟੀਨ 71.5 ਤੋਂ 73.5 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ, 21 ਤੋਂ 24% ਤਕ ਪ੍ਰੋਟੀਨ, ਚਰਬੀ 1.94 ਤੋਂ 2.6% ਦੱਸੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਇਸ ਵਿਚ ਫੈਟੀ ਐਸਿਡ ਅਤੇ ਅਸੰਤ੍ਰਿਪਤ ਫੈਟੀ ਐਸਿਡ ਵੀ ਪਾਏ ਗਏ ਹਨ।
ਕ੍ਰਿਸ਼ੀ ਵਿਗਿਆਨ ਕੇਂਦਰ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਦੇਸ਼ ਦੀਆਂ ਨਾਮਵਰ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੱਤਰ ਲਿਖ ਚੁੱਕਾ ਹੈ। ਬਹੁਤੇ ਜਵਾਬ ਵਾਪਸ ਨਹੀਂ ਆਏ। ਪਿਛਲੇ ਦਿਨੀਂ ਬੀਸੀਸੀਆਈ ਨੂੰ ਪੱਤਰ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਕੜਕਨਾਥ ਨੂੰ ਟੀਮ ਇੰਡੀਆ ਦੇ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਦੀ ਖੁਰਾਕ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰੇ।

Total Views: 306 ,
Real Estate