ਬਲੈਕਮੇਲਿੰਗ ਦੀ ਖੇਡ : ਇੱਕ ਔਰਤ ਤੇ 5 ਮਹੀਨਆਂ ‘ਚ 3 ਅਲੱਗ-ਅਲੱਗ ਥਾਂ ਤੇ ਕਰਾਏ ਬਲਾਤਕਾਰ ਦੇ ਪਰਚੇ: ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਵਕੀਲ ਵੀ ਗੈਂਗ ਦਾ ਹਿੱਸਾ

ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਮੁਆਵਜ਼ੇ ਲਈ ਬਲਾਤਕਾਰ ਦੇ ਝੂਠੇ ਕੇਸ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੇ ਗਿਰੋਹ ਸਰਗਰਮ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ ਗੈਂਗ ਨੇ ਝੂਠੀਆਂ ਸ਼ਿਕਾਇਤਾਂ ਦੇ ਕੇ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਬਰਬਾਦ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਫਰਜ਼ੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਪੁਲਸ ਅਤੇ ਵਕੀਲ ‘ਤੇ ਅਜਿਹੇ ਗਰੋਹਾਂ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਲੱਗੇ ਹਨ। ਐਸਸੀ-ਐਸਟੀ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਮੁਆਵਜ਼ਾ ਮਨਜ਼ੂਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਅਫਸਰਾਂ ਦਾ ਵੀ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਕਈ ਘਟਨਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਵਿੱਤੀ ਸਹਾਇਤਾ ਦੀ ਦੁਰਵਰਤੋਂ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ।
ਗਵਾਲੀਅਰ ਦੀ ਇੱਕ ਔਰਤ ਅਨੁਸਾਰ, “ਕੁਝ ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਤੱਕ ਮੈਂ ਇੱਕ ਮਸ਼ਹੂਰ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਲੈਕਚਰਾਰ ਸੀ। ਮੇਰੇ 2 ਬੱਚੇ ਹਨ। ਪਤੀ ਦਾ ਕਾਰੋਬਾਰ ਸੀ। ਸਾਮਾਨ ਦੇ ਆਰਡਰ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਇਕ ਔਰਤ ਮੇਰੇ ਪਤੀ ਦੇ ਸੰਪਰਕ ‘ਚ ਆਈ। ਆਪਸੀ ਤਾਲਮੇਲ ਵਧਿਆ ਅਤੇ ਫਿਰ ਬਲੈਕਮੇਲਿੰਗ ਦੀ ਖੇਡ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ। ਪਹਿਲੀ ਐਫਆਈਆਰ ਭੋਪਾਲ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਤਪੁਰਾ ਥਾਣੇ ਵਿੱਚ 30 ਜੂਨ 2021 ਨੂੰ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਜ਼ਮਾਨਤ ਮਿਲੀ ਤਾਂ 10 ਅਕਤੂਬਰ 2021 ਨੂੰ ਐਮਪੀ ਨਗਰ ਥਾਣੇ ਵਿੱਚ ਦੂਜੀ ਐਫਆਈਆਰ ਮੇਰਾ ਪਤੀ ਫ਼ੋਨ ‘ਤੇ ਮਿੰਨਤਾਂ ਕਰਦਾ ਰਿਹਾ ਕਿ ਜਨਾਬ, ਔਰਤ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਝੂਠੀ ਹੈ, ਪਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕੋਈ ਸੁਣਵਾਈ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ। ਪੁਲਿਸ ਵੀ ਅਜਿਹੇ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਮਿਲੀ ਸੀ ।
ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸੇ ਔਰਤ ਨੇ 23 ਸਤੰਬਰ 2021 ਨੂੰ ਇੱਕ ਹੋਰ ਵਿਅਕਤੀ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਬਲਾਤਕਾਰ ਦੀ ਐਫਆਈਆਰ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ ਸੀ। ਇਸੇ ਔਰਤ ਨੇ 5 ਮਹੀਨਿਆਂ ‘ਚ 3 ਬਲਾਤਕਾਰ ਦੇ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰਵਾਏ ਹਨ। ਅਦਾਲਤ ਦੇ ਚੱਕਰ ਕੱਟਣ ਦੌਰਾਨ ਇਹ ਵੀ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਉਕਤ ਔਰਤ ਵੱਲੋਂ 2014 ਵਿੱਚ ਵੀ 3 ਅਜਿਹੀਆਂ ਝੂਠੀਆਂ ਐਫ।ਆਈ।ਆਰ। ਉਸ ਨੂੰ ਬਲਾਤਕਾਰ ਪੀੜਤ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਤੇ ਵਿਭਾਗ ਵੱਲੋਂ ਵਿੱਤੀ ਮਦਦ ਵੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਉਸ ਦੇ ਪਤੀ ਨੇ ਦੁਕਾਨ 27 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਵੇਚ ਦਿੱਤੀ। ਦੋ ਕਾਰਾਂ ਸਨ, ਉਹ ਵੀ ਵਿਕ ਗਈਆਂ। ਇਸ ਨੂੰ ਮੇਰੇ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਬੁਲਾ ਕੇ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਪਤੀ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਬਲਾਤਕਾਰ ਦੀ ਐਫਆਈਆਰ ਦਰਜ ਹੈ। ਨੌਕਰੀ ਵੀ ਖੋਹ ਲਈ ਸੀ। ਹੁਣ ਸਭ ਕੁਝ ਬਰਬਾਦ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਬੱਚੇ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਸਕੂਲਾਂ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹਦੇ ਸਨ। ਹੁਣ ਫੀਸ ਭਰਨ ਲਈ ਪੈਸੇ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਇੱਕ ਸਾਲ ਤੋਂ ਸਕੂਲ ਨਹੀਂ ਜਾ ਰਿਹਾ। ਉਸ ਔਰਤ ਨੇ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਬਰਬਾਦ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।
ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਜਬਲਪੁਰ ‘ਚ ਇਸੇ ਔਰਤ ਨੇ 5 ਲੋਕਾਂ ਖਿਲਾਫ ਬਲਾਤਕਾਰ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰਵਾਇਆ ਹੈ। ਪੀੜਤਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਲਟਾ ਔਰਤ ਸਾਨੂੰ ਪੁੱਛਦੀ ਹੈ ਕਿ ਕਾਨੂੰਨ ਵਿੱਚ ਇਹ ਕਿੱਥੇ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਔਰਤ ਨਾਲ ਇੱਕ ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਾਰ ਬਲਾਤਕਾਰ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ। ਬਲਾਤਕਾਰ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਦੋਸ਼ੀ ਨੌਜਵਾਨ ਦੇ ਪਿਤਾ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਹੈ- ਇਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਪੂਰਾ ਗੈਂਗ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਵਕੀਲ ਹੋਣ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।
ਜਬਲਪੁਰ ‘ਚ ਬਲਾਤਕਾਰ ਦੇ ਦੋਸ਼ਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਰਹੇ ਨੌਜਵਾਨ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹ ਲੜਕੀਆਂ ਚੰਗੇ ਘਰਾਂ ਦੇ ਲੜਕਿਆਂ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਬਣਾਉਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਫਿਰ ਘੁੰਮਣ ਦੇ ਬਹਾਨੇ ਉਸ ਦੀ ਵੀਡੀਓ ਬਣਾ ਲੈਂਦਾ ਹੈ। ਫਿਰ ਬਲਾਤਕਾਰ ਦੀ ਐਫ।ਆਈ।ਆਰ। ਦਰਜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ।

Total Views: 56 ,
Real Estate