75 ਸਾਲ ਦੇ ਬਜ਼ੁਰਗ ਦੇ ਸਿਰ ਉਪਰ ਉੱਗ ਆਉਂਦਾ ਸੀ ਸਿੰਗ !

ਇੱਕ ਅਨੋਖਾ ਮਾਮਲਾ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਾਗਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਜਿਥੇ 75 ਸਾਲ ਦੇ ਬਜ਼ੁਰਗ ਦੇ ਸਿਰ ਉਪਰ ਸਿੰਗ ਉਗ ਆਇਆ , ਜਿਸ ਨੂੰ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਸਰਜਰੀ ਕਰਕੇ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਸ਼ਿਆਮ ਲਾਲ ਯਾਦਵ 5 ਸਾਲ ਤੋਂ ਸਿੰਗ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਹਨ। ਰਹਿਲੀ ਦੇ ਪਟਨਾ ਬਜ਼ੁਰਗ ਪਿੰਡ ਦੇ ਸ਼ਿਆਮ ਲਾਲ ਦੱਸਦੇ ਹਨ ਕਿ 5 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਿਰ ਉਪਰ ਸੱਟ ਵੱਜੀ ਸੀ, ਉਸ ਦੇ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਸਿੰਗ ਨਿਕਲ ਆਇਆ। ਉਸਨੇ ਕਈ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿਚ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੂੰ ਦਿਖਾਇਆ ਪਰ ਕੋਈ ਲਾਭ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ। ਸ਼ਿਆਮ ਲਾਲ ਨੇ ਸਥਾਨਕ ਨਾਈ ਤੋਂ ਸਿੰਗ ਨੂੰ ਬਲੇਡ ਨਾਲ ਕਟਵਾਇਆ ਪਰ ਸਿੰਗ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਨਿਕਲ ਆਉਂਦਾ।ਸ਼ਿਆਮ ਲਾਲ ਨੇ ਸਿੰਗ ਦੇ ਇਲਾਜ ਲਈ ਮੈਡੀਕਲ ਕਾਲਜ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਭੋਪਾਲ ਅਤੇ ਨਾਗਪੁਰ ਦੇ ਕਈ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿਚ ਇਲਾਜ ਕਰਵਾਇਆ ਪਰ ਕੋਈ ਫਾਇਦਾ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ। ਫਿਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਾਗਰ ਦੇ ਨਿਜਾ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿਚ ਡਾ। ਵਿਸ਼ਾਲ ਗਜਭਿਯੇ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦੱਸੀ। ਸੀਨੀਅਰ ਸਰਜਨ ਡਾ। ਗਜਭਿਯੇ ਨੂੰ ਆਪ੍ਰੇਸ਼ਨ ਕਰਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਮੁਕਤੀ ਦਿਵਾਈ।
ਮੈਡੀਕਲ ਜਗਤ ਵਿਚ ਇਸ ਨੂੰ ਦੁਰਲੱਭ ਕੇਸ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਮੈਡੀਕਲ ਜਨਰਲ ਵਿਚ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਤ ਕਰਨ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਵਿਚ ਹੈ। ਐਮਬੀਬੀਐਸ ਦੇ ਕੋਰਸ ਵਿਚ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਕੇਸ ਦੇ ਵਿਸ਼ੇ ਬਾਰੇ ਪੜ੍ਹਾਏ ਜਾਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਹੈ।

Total Views: 364 ,
Real Estate