20 ਸਾਲਾਂ ਤੱਕ ਹਥੌੜਾ ਸਮਝ ਜਿੰਦਾ ਗ੍ਰੇਨੇਡ ਨਾਲ ਹੀ ਕੁੱਟਦੀ ਰਹੀ ਮਸਾਲੇ ਤੇ ਠੋਕਦੀ ਰਹੀ ਮੇਖਾਂ!

ਚੀਨ ‘ਚ ਇਕ ਬਜ਼ੁਰਗ ਔਰਤ ਨੂੰ ਜਦੋਂ 20 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਜੰਗਲ ‘ਚੋਂ ਫੜੇ ਹਥੌੜੇ ਦੀ ਸੱਚਾਈ ਦਾ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਤਾਂ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸਾਹਮਣੇ ਮੌਤ ਨੂੰ ਦੇਖਿਆ। ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ ਔਰਤ 20 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਘਰ ‘ਚ ਜ਼ਿੰਦਾ ਹੈਂਡ ਗ੍ਰੇਨੇਡ ਨਾਲ ਮਿਰਚਾਂ ਨੂੰ ਕੁੱਟਦੀ ਰਹੀ ਸੀ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਉਹ ਇਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਘਰ ਦੀਆਂ ਕੰਧਾਂ ‘ਤੇ ਮੇਖਾਂ ਠੋਕਣ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਅਖਰੋਟ ਤੋੜਣ ਤੱਕ ਦੇ ਕਈ ਘਰੇਲੂ ਕੰਮਾਂ ਲਈ ਕਰਦੀ ਸੀ।
ਮਾਮਲਾ ਮੱਧ ਚੀਨ ਦੇ ਹੁਬੇਈ ਸੂਬੇ ਦੇ ਜਿਆਂਗਯਾਂਗ ਦਾ ਹੈ। ਕਿਨ ਨਾਮ ਦੀ ਇੱਕ 90 ਸਾਲਾ ਔਰਤ ਨੇ 20 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਹੁਆਂਗਬਾਓ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਖੇਤ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਇੱਕ ਅਸਾਧਾਰਨ ਚੀਜ਼ ਦੇਖੀ ਸੀ। ਵਸਤੂ ਧਾਤੂ ਦੀ ਬਣੀ ਹੋਈ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਦਾ ਆਕਾਰ ਹਥੌੜੇ ਵਰਗਾ ਸੀ। ਇਸ ਨੂੰ ਇੱਕ ਉਪਯੋਗੀ ਵਸਤੂ ਸਮਝਦੇ ਹੋਏ, ਉਸਨੇ ਇਸਨੂੰ ਘਰ ਲਿਆਂਦਾ ਅਤੇ ਘਰੇਲੂ ਕੰਮਾਂ ਲਈ ਇਸਦੀ ਵਰਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ।
ਔਰਤ ਨੂੰ ਇਸ ਦਾ ਪਤਾ 23 ਜੂਨ ਨੂੰ ਲੱਗਾ, ਜਦੋਂ ਕੁਝ ਮਜ਼ਦੂਰ ਉਸ ਦੇ ਪੁਰਾਣੇ ਘਰ ਦੀ ਮੁਰੰਮਤ ਕਰਨ ਲਈ ਪਹੁੰਚੇ। ਔਰਤ ਦੇ ਹੱਥ ‘ਚ ਇਹ ਹਥਿਆਰ ਦੇਖ ਕੇ ਉਹ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਿਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹ ਹਥੌੜਾ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਹੈਂਡ ਗ੍ਰੇਨੇਡ ਹੈ। ਇਸ ਘਟਨਾ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਮਿਲਦਿਆਂ ਹੀ ਸਥਾਨਕ ਪੁਲਸ ਨੂੰ ਐੱਸ. ਉਹ ਸਥਾਨਕ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨਿਕ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚੇ। ਬੰਬ ਨਿਰੋਧਕ ਦਸਤਾ ਵੀ ਮੌਜੂਦ ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਹਥਿਆਰ ਨੂੰ ਜ਼ਬਤ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਕਿਹਾ, “ਗਰਨੇਡ ਨੂੰ ਜ਼ਬਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਅਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਨਸ਼ਟ ਕਰਨ ਲਈ ਮਾਹਿਰਾਂ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਹੈ।”

Total Views: 9 ,
Real Estate