ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਪਹਿਲੇ AI ਉਮੀਦਵਾਰ ਨੇ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ‘ਚ ਲੜੀ ਚੋਣ,ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਬੁਰੇ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਹਰਾਇਆ

ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੀਆਂ ਆਮ ਚੋਣਾਂ ‘ਚ ਆਰਟੀਫੀਸ਼ੀਅਲ ਇੰਟੈਲੀਜੈਂਸ (ਏ.ਆਈ.) ਉਮੀਦਵਾਰ ਵੀ ਖੜ੍ਹਾ ਸੀ। ਆਜ਼ਾਦ ਉਮੀਦਵਾਰ ਵਜੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬਲਿੰਗਟਨ ਪੈਵੇਲੀਅਨ ਸੀਟ ਤੋਂ ਚੋਣ ਮੈਦਾਨ ਵਿੱਚ ਉਤਾਰਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਏ.ਆਈ. ਦੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰਾਰੀ ਹਾਰ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਿਆ ਹੈ, ਉਸ ਨੂੰ ਸਿਰਫ 0.3 ਫੀਸਦੀ ਵੋਟਾਂ ਮਿਲੀਆਂ ਹਨ।ਇਸ AI ਉਮੀਦਵਾਰ ਦਾ ਨਾਂ ਸਟੀਵ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਲਾਂਚ ਕਰਨ ਦਾ ਵਿਚਾਰ ਮਸ਼ਹੂਰ ਉਦਯੋਗਪਤੀ ਸਟੀਵ ਐਂਡਾਕੋਟ ਨੂੰ ਆਇਆ ਸੀ। ਉਹ ਮੌਜੂਦਾ ਰਾਜਨੀਤੀ ਤੋਂ ਤੰਗ ਆ ਚੁੱਕੇ ਸਨ, ਇਸ ਲਈ ਵੋਟਰਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਬਦਲ ਦੇਣ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਇੱਕ ਏਆਈ ਉਮੀਦਵਾਰ ਨੂੰ ਮੈਦਾਨ ਵਿੱਚ ਉਤਾਰਿਆ। ਇਹ ਏਆਈ ਉਮੀਦਵਾਰ ਇੱਕ ਵਾਰ ਵਿੱਚ 10 ਹਜ਼ਾਰ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰ ਸਕਦਾ ਸੀ। ਪਰ ਫਿਰ ਵੀ ਇਹ ਪ੍ਰਯੋਗ ਵੋਟਰਾਂ ਲਈ ਬਹੁਤ ਨਵਾਂ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸੇ ਕਰਕੇ ਇਸ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਉਮੀਦਵਾਰ ਨੂੰ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ਼ 179 ਵੋਟਾਂ ਮਿਲੀਆਂ ਸਨ। ਜੇ ਇਹ ਏ.ਆਈ. ਉਮੀਦਵਾਰ ਚੋਣ ਜਿੱਤਦਾ ਤਾਂ ਇਹ ਉਹ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਸਗੋਂ ਇਸ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲਾ ਮਾਲਕ ਸਦਨ ​​ਦੇ ਅੰਦਰ ਬੈਠਾ ਹੁੰਦਾ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਇਸ ਤਕਨੀਕ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਸਿਰਫ ਪ੍ਰਚਾਰ ਤੱਕ ਹੀ ਸੀਮਤ ਰਹੀ।

Total Views: 12 ,
Real Estate