ਅਮੀਰ ਪਰਿਵਾਰ ‘ਤੇ ਨੌਕਰ ਦੀ ਬਜਾਏ ਆਪਣੇ ਪਾਲਤੂ ਕੁੱਤੇ ‘ਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖਰਚ ਕਰਨ ਦਾ ਦੋਸ਼, ਅਦਾਲਤ ‘ਚ ਪਹੁੰਚਿਆ ਮਾਮਲਾ

ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਅਮੀਰ ਹਿੰਦੂਜਾ ਪਰਿਵਾਰ ‘ਤੇ ਨੌਕਰ ਦੀ ਬਜਾਏ ਆਪਣੇ ਪਾਲਤੂ ਕੁੱਤੇ ‘ਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖਰਚ ਕਰਨ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਹੈ। ਇਸ ਪਰਿਵਾਰ ‘ਤੇ ਹੁਣ ਤਸਕਰੀ ਅਤੇ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਲੱਗੇ ਹਨ। ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਸਰਕਾਰੀ ਵਕੀਲ ਦੇ ਦਾਅਵੇ ਵੀ ਹੈਰਾਨੀਜਨਕ ਹਨ। ਦਰਅਸਲ ਹਿੰਦੂਜਾ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਅਦਾਲਤ ‘ਚ ਸਰਕਾਰੀ ਵਕੀਲ ਯਵੇਸ ਬਰਟੋਸਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਇਕ ਨੌਕਰ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪੈਸੇ ਇਕ ਕੁੱਤੇ ‘ਤੇ ਖਰਚ ਕੀਤੇ। ਇੱਕ ਔਰਤ ਨੂੰ ਹਫ਼ਤੇ ਦੇ ਸੱਤ ਦਿਨ 18-18 ਘੰਟੇ ਕੰਮ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਬਦਲੇ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ਼ ਸੱਤ ਸਵਿਸ ਫਰੈਂਕ ਦਿੱਤੇ ਜਾਂਦੇ ਸਨ। ਵਕੀਲ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪਰਿਵਾਰ ਵੱਲੋਂ ਨੌਕਰਾਂ ਦੇ ਪਾਸਪੋਰਟ ਵੀ ਜ਼ਬਤ ਕਰ ਲਏ ਗਏ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਤਨਖਾਹ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਸੀ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਉਸ ਕੋਲ ਖਰਚ ਕਰਨ ਲਈ ਸਵਿਸ ਫਰੈਂਕ ਵੀ ਨਹੀਂ ਸਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਠੇਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਦੇ ਘੰਟੇ ਅਤੇ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦਾ ਵੀ ਜ਼ਿਕਰ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਉਹ ਮਾਲਕ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਘਰੋਂ ਬਾਹਰ ਵੀ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕਦੇ ਸਨ। ਨਾ ਹੀ ਉਸ ਨੂੰ ਕੋਈ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਸੀ।
ਹੁਣ ਹਿੰਦੂਜਾ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਆਪਣੇ ‘ਤੇ ਲੱਗੇ ਸਾਰੇ ਦੋਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰਦਿਆਂ ਆਪਣੇ ਨੌਕਰਾਂ ਦੀ ਗਵਾਹੀ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਸੇਵਕਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਚੰਗਾ ਸਲੂਕ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਸਰਕਾਰੀ ਵਕੀਲ ‘ਤੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਹੈ ਕਿ ਮੁਲਾਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਜਾਣ ਵਾਲੀਆਂ ਤਨਖ਼ਾਹਾਂ ਸਬੰਧੀ ਉਸ ਵੱਲੋਂ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸਾਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਝੂਠੀ ਹੈ।
ਇਹ ਪਰਿਵਾਰ ਬਰਤਾਨੀਆ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਅਮੀਰ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ। ਫੋਰਬਸ ਮੁਤਾਬਕ ਹਿੰਦੂਜਾ ਗਰੁੱਪ ਦੀ ਕੁੱਲ ਜਾਇਦਾਦ 20 ਅਰਬ ਡਾਲਰ (ਕਰੀਬ 17 ਲੱਖ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ) ਹੈ।

Total Views: 34 ,
Real Estate