ਦੋਸਤ ਧਾਲੀਵਾਲ Friendy Dhaliwal

ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ, ਗੈਰ-ਰਸਮੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ”ਫ੍ਰੈਂਡੀ ਧਾਲੀਵਾਲ” ( Friendy Dhaliwal )ਵਜੋਂ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਇੱਕ ਪੰਜਾਬੀ ਫਿਲਮ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਸੰਗੀਤ ਵੀਡੀਓ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਹੈ ਜੋ ਮੁੱਖ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਫਿਲਮ ਉਦਯੋਗ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਕੰਮ ਲਈ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

22 ਮਾਰਚ, 2014 ਨੂੰ ਪੀਟੀਸੀ ਪੰਜਾਬੀ ਚੈਨਲ ਅਤੇ ਯੂਟਿਊਬ ਚੈਨਲ “ਯਾਰ ਅਣਮੁੱਲੇ ਰਿਕਾਰਡਸ” ‘ਤੇ ਰਿਲੀਜ਼ ਹੋਏ ਮਸ਼ਹੂਰ ਪੰਜਾਬੀ ਗਾਇਕ ਜੀ ਸੋਨੂੰ ਦੁਆਰਾ ਮਿਊਜ਼ਿਕ ਵੀਡੀਓ “ਭਗਤ ਸਿੰਘ” ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬੀ ਸੰਗੀਤ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਇੰਡਸਟਰੀ ਵਿੱਚ ਉਸਦੀ ਸਫਲਤਾ ਨੇ ਵੀ ਪੰਜਾਬੀ ਸੰਗੀਤ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਦਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਨ ਕੀਤਾ “ਰਬ ਫਿਰਦਾ ਚੰਨਣ”। ਵਾਂਡ ਦਾ, ਵੈਲਪੁਣਾ, ਮਸਤਾਨ ਦੇ ਹੋਕੇ ਆਵੀਂ, ਅਖੀਆਂ ਨਸ਼ੀਲੀਆਂ, ਡੌਨ ਜੱਟ, ਸਾਮਨੇ ਬਹਿ ਕੇ, ਯੂਕੇ ਧੀਰਾ ਗਿੱਲ ਆਦਿ ਨਵੇਂ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਵਿੱਚ, ਉਹ ਪੰਜਾਬੀ ਫੀਚਰ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਦਾ ਜਨਮ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ, ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਥਾਪਤ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ ਜਿੱਥੇ ਉਸਨੇ ਖਾਲਸਾ ਕਾਲਜ, ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਤੋਂ ਆਪਣੀ ਸਿੱਖਿਆ ਪੂਰੀ ਕੀਤੀ। ਉਸ ਦੇ ਸ਼ੌਕ ਸੈਰ-ਸਪਾਟੇ, ਫੋਟੋਗ੍ਰਾਫੀ, ਖੇਡਾਂ, ਘੋੜ ਸਵਾਰੀ ਆਦਿ ਹਨ। ਉਹ ਪੰਜਾਬ ਨਾਟਸ਼ਾਲਾ, ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਦੇ ਨੇੜੇ ਗਰੀਬ ਬੱਚਿਆਂ ਲਈ ਇੱਕ ਐਕਟਿੰਗ ਸਕੂਲ ਵੀ ਚਲਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਜੋ ਮੁੱਖ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਫਿਲਮ ਇੰਡਸਟਰੀ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਕੰਮ ਲਈ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ”

” ਐਫੀਲੇਸ਼ਨ ” ਇੰਡੀਅਨ ਫਿਲਮ ਐਂਡ ਟੈਲੀਵਿਜ਼ਨ ਡਾਇਰੈਕਟਰਜ਼ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ।

ਮਸ਼ਹੂਰ ਪੰਜਾਬੀ ਗਾਇਕ ਜੀ ਸੋਨੂੰ ਦੁਆਰਾ ਸੰਗੀਤ ਵੀਡੀਓ “ਭਗਤ ਸਿੰਘ” ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪੰਜਾਬੀ ਸੰਗੀਤ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਉਦਯੋਗ ਵਿੱਚ “ਕਰੀਅਰ” ਉਸਦੀ ਸਫਲਤਾ 22 ਮਾਰਚ, 2014 ਨੂੰ ਪੀਟੀਸੀ ਪੰਜਾਬੀ ਚੈਨਲ ਅਤੇ ਯੂਟਿਊਬ ਚੈਨਲ “ਯਾਰ ਅਣਮੁੱਲੇ ਰਿਕਾਰਡਸ” ‘ਤੇ ਰਿਲੀਜ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ।

” ਦਿਲਚਸਪ ਤੱਥ ”

ਦੋਸਤ ਧਾਲੀਵਾਲ ( Friendy Dhaliwal ) ਦਾ ਅਸਲੀ ਨਾਂ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਧਾਲੀਵਾਲ ਹੈ। ਫਰੈਂਡੀ ਧਾਲੀਵਾਲ ਪੰਜਾਬ ਨਾਟਸ਼ਾਲਾ, ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਦੇ ਨੇੜੇ ਗਰੀਬ ਬੱਚਿਆਂ ਲਈ ਇੱਕ ਐਕਟਿੰਗ ਸਕੂਲ ਚਲਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਹ ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਭਾਰਤੀ ਫਿਲਮ ਅਤੇ ਟੈਲੀਵਿਜ਼ਨ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕਾਂ ਦਾ ਮੈਂਬਰ ਹੈ। ਫ੍ਰੈਂਡੀਜ਼ ਦੇ ਸ਼ੌਕ ਯਾਤਰਾ, ਫੋਟੋਗ੍ਰਾਫੀ, ਖੇਡਾਂ ਅਤੇ ਘੋੜ ਸਵਾਰੀ ਹਨ। ਉਹ ਆਪਣੀ ਨਿੱਜਤਾ ਦੀ ਡੂੰਘਾਈ ਨਾਲ ਪਰਵਾਹ ਕਰਦਾ ਹੈ ਇਸਲਈ ਉਹ ਕਦੇ ਵੀ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਤਸਵੀਰ ਸਾਂਝੀ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ।

Total Views: 174 ,
Real Estate