ਅਸਮ ਦੀ ‘ਪਾਭੋਜਨ-ਗੋਲਡ ਟੀ’ 1 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਕਿੱਲੋ , ਚੀਨ ਦੀ ‘ਹੋਂਗ-ਟੀ’ 9 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ

ਅਸਾਮ ਦੀ ਆਰਗੈਨਿਕ ਚਾਹ ਦੀ ਇੱਕ ਦੁਰਲੱਭ ਕਿਸਮ ਪਭੋਜਨ ਗੋਲਡ ਟੀ 1 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋ ਦੀ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਮਤ ‘ਤੇ ਨਿਲਾਮ ਹੋਈ ਹੈ। ਇਸ ਚਾਹ ਦਾ ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕ ਕਿਲੋ ਉਤਪਾਦਨ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਅਸਾਮ ਸਥਿਤ ਡੀ2ਸੀ ਚਾਹ ਬ੍ਰਾਂਡ ਈਸਾ ਚਾਹ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਜੋਰਹਾਟ ਟੀ ਨਿਲਾਮੀ ਕੇਂਦਰ (ਜੇਟੀਏਸੀ) ਤੋਂ ਖਰੀਦਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਚਾਹ ਚਮਕਦਾਰ ਪੀਲੀ ਰੰਗ ਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਦਾ ਸੁਆਦ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਹੈ। ਦਾ ਹੋਂਗ ਪਾਓ ਚਾਹਇਹ ਚੀਨ ਵਿੱਚ ਪਾਈ ਜਾਂਦੀ ਓਲੋਂਗ ਚਾਹ ਦੀ ਇੱਕ ਕਿਸਮ ਹੈ। ਦਾ ਹਾਂਗ ਪਾਓ ਚਾਹ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹਿੰਗੀ ਚਾਹ ਹੈ। ਸਭ ਤੋਂ ਪ੍ਰਮਾਣਿਕ ​​ਦਾ ਹਾਂਗ ਪਾਓ ਪੱਤੇ ਚੀਨ ਦੇ ਦੱਖਣ-ਪੂਰਬੀ ਸੂਬੇ ਫੁਜਿਆਨ ਵਿੱਚ ਵੂਈ ਪਹਾੜਾਂ ਵਿੱਚ ਦਰਖਤਾਂ ਤੋਂ ਆਉਂਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਚਾਹ ਇੰਨੀ ਮਹਿੰਗੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਰੱਖਤਾਂ ਤੋਂ ਇਸ ਦੀਆਂ ਪੱਤੀਆਂ ਲਈਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ, ਉਹ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਹਨ। ਇਸਦੀ ਕੀਮਤ $3,980 ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਭਾਰਤੀ ਮੁਦਰਾ ਵਿੱਚ 2,90,813 ਰੁਪਏ ਹੈ। ਪਰ ਵਧੇਰੇ ਪ੍ਰਮਾਣਿਕ ​​ਅਤੇ ਦੁਰਲੱਭ ਦਾ ਹਾਂਗ ਪਾਓ ਪੱਤਿਆਂ ਦੇ ਇੱਕ ਘੜੇ ਦੀ ਕੀਮਤ $10,000, ਜਾਂ ਲਗਭਗ 7,30,569 ਰੁਪਏ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਹ ਕੀਮਤ ਸੋਨੇ ਤੋਂ ਕਿਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ।ਯੈਲੋ ਗੋਲਡ ਟੀ ਬਡਸ ਯੈਲੋ ਗੋਲਡ ਟੀ ਬਡਸ ਯੈਲੋ ਗੋਲਡ ਟੀ ਬਡਸ ਇੱਕ ਕਿਸਮ ਦੀ ਫਸਲ ਵਾਲੀ ਚਾਹ ਹੈ ਜੋ ਚੀਨ ਤੋਂ ਆਉਂਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਪੀਲੀ ਚਾਹ ਦੀ ਇੱਕ ਦੁਰਲੱਭ ਕਿਸਮ ਹੈ। ਚਾਹ ਕੰਪਨੀ TWG ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਹ ਚਾਹ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਬਣ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਚਾਹ ਦੀਆਂ ਪੱਤੀਆਂ ਉੱਤੇ ਗਰਮ ਪਾਣੀ (ਲਗਭਗ 75 ° C) ਡੋਲ੍ਹਦੇ ਹੋ, ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਨੂੰ ਚਾਹ ਦੀਆਂ ਪੱਤੀਆਂ ਦੇ ਤੱਤ ਅਤੇ ਸੁਆਦ ਵਿੱਚ ਭਿੱਜਣ ਦਿੰਦੇ ਹੋ। ਇਸਦੀ ਕੀਮਤ INR ਵਿੱਚ 7,72,943 ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਹੈ।ਸਿਲਵਰ ਟਿਪਸ ਇੰਪੀਰੀਅਲ ਟੀ ਸਿਲਵਰ ਟਿਪਸ ਇੰਪੀਰੀਅਲ ਟੀ ਇੱਕ ਭਾਰਤੀ ਚਾਹ ਹੈ। ਇਹ ਚਾਹ ਦਾਰਜੀਲਿੰਗ ਦੀਆਂ ਹਰੀਆਂ ਪਹਾੜੀਆਂ ‘ਤੇ ਮਕਾਈਬਾਰੀ ਅਸਟੇਟ ‘ਤੇ ਉਗਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਸਿਲਵਰ ਟਿਪਸ ਇੰਪੀਰੀਅਲ ਵੀ ਓਲੋਂਗ ਚਾਹ ਦੀ ਇੱਕ ਕਿਸਮ ਹੈ। 2014 ਵਿੱਚ, ਇਹ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹਿੰਗੀ ਚਾਹ ਬਣ ਗਈ। ਫਿਰ ਇਹ 1850 ਡਾਲਰ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋ (1,35,177 ਰੁਪਏ) ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਵਿਕਿਆ। ਅੱਜ ਇਸ ਦੇ 100 ਗ੍ਰਾਮ ਦਾ ਰੇਟ 4382 ਰੁਪਏ ਹੈ। ਯਾਨੀ ਇਹ ਚਾਹ 438200 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋ ਹੈ।ਪਾਂਡਾ ਡੰਗ ਟੀਕੀਮਤ 53 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਕਿਲੋ ਹੈ। ਇਸ ਚਾਹ ਦਾ ਪ੍ਰੋਡਕਸ਼ਨ ਵੀ ਚੀਨ ਵਿਚ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਚਾਹ ਆਮ ਖਾਦ ਨਾਲ ਉਗਾ ਕੇ ਨਹੀਂ ਬਣਾਈ ਜਾਂਦੀ। ਇਸ ਨੂੰ ਪਾਂਡਾ ਦੇ ਮਲ ਨਾਲ ਬਣਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਵਿੰਟੇਜ ਨਾਰਕਿੰਸਸ ਵਿਊ ਉਲੋਂਗ ਟੀਇਸ ਚਾਹ ਦੀ ਕੀਮਤ 5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿੱਲੋ ਹੈ। ਇਹ ਵੂਈ ਪਰਵਤ ਤੋਂ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਮਹਿੰਗੀ ਅਤੇ ਦੁਰਲਭ ਉਲੋਂਗ ਚਾਹ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਸਵਾਦ ਲਕੜੀ, ਚਾਕਲੇਟ ਅਤੇ ਫੁੱਲ ਵਰਗਾ ਮਿਕਸ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਦੁਰਲਭ ਅਤੇ ਅਨੋਖੀ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਚਾਹ ਇੰਨੀ ਮਹਿੰਗੀ ਹੈ।ਪਾਭੋਜਨ ਗੋਲਡ ਟੀਚਾਹ ਦਾ ਸਿਰਫ ਇਕ ਕਿਲੋ ਹੀ ਉਤਪਾਦਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਕ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਕਿਲੋ ਦੀ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਮਤ ‘ਤੇ ਨੀਲਾਮ ਹੋਈ। ਅਸਮ ਦੇ ਗੋਲਾਘਾਟ ਦੀ ਦੁਰਲਭ ਕਿਸਮ ਦੀ ਆਰਗੈਨਿਕ ਚਾਹ। ਇਹ ਚਾਹ ਚਮਕਦਾਰ ਪੀਲੇ ਰੰਗ ਦੀ ਹੁੰਦੀ

Total Views: 468 ,
Real Estate