ਪ੍ਰਸ਼ਾਂਤ ਮਹਾਸਾਗਰ ਵਿੱਚ ਡੇਗਿਆ ਜਾਵੇਗਾ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੁਲਾੜ ਸਟੇਸ਼ਨ !

ਨਾਸਾ ਨੇ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਨਵੰਬਰ 1998 ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੁਲਾੜ ਸਟੇਸ਼ਨ 2030 ਤੱਕ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਰਹੇਗਾ। ਨਾਸਾ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, 2031 ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਵਿੱਚ, ਆਈਐਸਐਸ ਪ੍ਰਸ਼ਾਂਤ ਮਹਾਸਾਗਰ ਦੇ ਦੂਰ-ਦੁਰਾਡੇ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਿੱਚ ਕਰੈਸ਼ ਕਰਕੇ ਰਿਟਾਇਰ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਪੁਲਾੜ ਸਟੇਸ਼ਨ ਨੂੰ ਔਰਬਿਟਲ ਸਟੇਸ਼ਨ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਪੁਲਾੜ ਵਿੱਚ ਮਨੁੱਖਾਂ ਦੁਆਰਾ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਇੱਕ ਸਟੇਸ਼ਨ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਵਿਗਿਆਨੀ ਨਵੀਂ ਖੋਜ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਸਟੇਸ਼ਨ ਤੋਂ ਧਰਤੀ ਅਤੇ ਆਕਾਸ਼ ਬਾਰੇ ਨਵੀਂ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸਨੂੰ 20 ਨਵੰਬਰ 1998 ਨੂੰ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਨੂੰ 15 ਸਾਲ ਲਈ ਵਰਤਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਹੀ ਗਈ ਸੀ ਪਰ ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਇਸ ਨੂੰ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ।
ਰੂਸ ਦੀ ਰਸ਼ੀਅਨ ਫੈਡਰਲ ਸਪੇਸ ਏਜੰਸੀ (ਆਰ।ਕੇ।ਏ।), ਜਾਪਾਨ ਏਰੋਸਪੇਸ ਐਕਸਪਲੋਰੇਸ਼ਨ ਏਜੰਸੀ (ਜੇਐਕਸਏ), ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਸਪੇਸ ਏਜੰਸੀ (ਸੀਐਸਏ) ਅਤੇ ਯੂਰਪੀਅਨ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਯੂਨਾਈਟਿਡ ਯੂਰਪੀਅਨ ਸਪੇਸ ਏਜੰਸੀ (ਈਐਸਏ) ਨੇ ਅਮਰੀਕੀ ਪੁਲਾੜ ਏਜੰਸੀ ਨਾਸਾ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਵਰਤਮਾਨ ਵਿੱਚ ਇਸ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਰਿਹਾਇਸ਼ ਹੈ। ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ, ਇਸ ਨੂੰ ਛੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਰਹਿਣ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਸੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਿਰਮਾਣ ‘ਤੇ 150 ਬਿਲੀਅਨ ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ ਦੀ ਲਾਗਤ ਆਈ ।

Total Views: 91 ,
Real Estate