ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਚਲਾਉਣ ਲਈ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਦੇਣੇ ਪੈਣਗੇ ਪੈਸੇ ?

Facebook ਤੁਹਾਡੇ ਡੇਟਾ ਤੋਂ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪੈਸਾ ਕਮਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਕਮਾਈ ਦਾ ਵੱਡਾ ਹਿੱਸਾ ਇਸ਼ਤਿਹਾਰਬਾਜ਼ੀ ਤੋਂ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਦੇ ਡੇਟਾ ਅਤੇ ਪਹੁੰਚ ਦੇ ਅਧਾਰ ‘ਤੇ ਇਸ਼ਤਿਹਾਰ ਹਾਸਲ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਹੁਣ ਕੰਪਨੀ ਤੁਹਾਡੇ ਤੋਂ ਪੈਸੇ ਮੰਗਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਹ Instagram ਦੇ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਇੱਕ ਨਵੇਂ ਸਬਸਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ ਫੀਚਰ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਫੀਚਰ ਦੇ ਤਹਿਤ ਯੂਜ਼ਰਸ ਨੂੰ ਕੰਟੈਂਟ ਐਕਸੈਸ ਕਰਨ ਲਈ ਹਰ ਮਹੀਨੇ 89 ਰੁਪਏ ਦੇਣੇ ਹੋਣਗੇ। ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਦਲੀਲ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਨਿਰਮਾਤਾਵਾਂ ਅਤੇ ਪ੍ਰਭਾਵਕਾਂ ਨੂੰ ਫਾਇਦਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਪਰ ਇਹ ਦਾਅਵਾ ਅੱਧਾ ਸੱਚ ਹੈ। TechCrunch ਦੀ ਇੱਕ ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ, ਐਪਲ ਐਪ ਸਟੋਰ ਦੀ ਲਿਸਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਇੰਨ ਐਪ ਪਰਚੇਜ ਦੇਖੀਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਲਈ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਸਬਸਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ ਕੈਟਾਗਿਰੀ ਵੀ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।ਫਿਲਹਾਲ, ਇਹ ਚਾਰਜ ਇੱਥੇ 89 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਮਹੀਨਾ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਪਰ ਜਦੋਂ ਯੂਜ਼ਰਸ ਦੀ ਗੱਲ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਵਿੱਚ ਬਦਲਾਅ ਵੀ ਕੀਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਫੀਚਰ ਨੂੰ ਅਜੇ ਫਾਈਨਲ ‘ਚ ਰੋਲਆਊਟ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਟਿਪਸਟਰ Aleesandro Paluzzi ਨੇ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਸਬਸਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕੁਝ ਟਵੀਟ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਇੱਕ ਸਬਸਕ੍ਰਾਈਬ ਬਟਨ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜੋ ਨਿਰਮਾਤਾਵਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲਾਂ ‘ਤੇ ਦਿਖਾਈ ਦੇਵੇਗਾ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਮਨਪਸੰਦ ਕ੍ਰਿਏਟਰਾਂ ਦੇ ਕੰਟੈਂਟ ਦੇਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸਦੇ ਲਈ ਸਬਸਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ ਲੈਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਹ ਕ੍ਰਿਏਟਰਸ ਦੇ ਸਾਰੇ ਕੰਟੈਂਟ ਲਈ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਸ਼ਾਇਦ ਕੰਪਨੀ ਇਸ ਨੂੰ ਸੀਮਤ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਮੱਗਰੀ ਲਈ ਹੀ ਰੱਖੇਗੀ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ 89 ਰੁਪਏ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਕੇ ਸਬਸਕ੍ਰਾਈਬ ਕੀਤਾ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬੈਜ ਮਿਲੇਗਾ। ਜਦੋਂ ਵੀ ਤੁਸੀਂ ਟਿੱਪਣੀ ਜਾਂ ਮੈਸੇਜ ਦਿੰਦੇ ਹੋ, ਇਹ ਬੈਜ ਤੁਹਾਡੇ ਉਪਭੋਗਤਾ ਨਾਂਅ ਸਾਹਮਣੇ ਦਿਖਾਈ ਦੇਵੇਗਾ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਉਹ ਕ੍ਰਿਏਟਰ ਸਮਝ ਸਕੇਗਾ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਪੈਸੇ ਦਿੱਤੇ ਹਨ। ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਕੰਟੈਂਟ ਕ੍ਰਿਏਟਰਸ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਸਬਸਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ ਚਾਰਜ ਸੈੱਟ ਕਰਨ ਦਾ ਵਿਕਲਪ ਵੀ ਮਿਲੇਗਾ। ਕ੍ਰਿਏਟਰਸ ਨੂੰ ਦਿਖਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ ਕਿ ਉਹ ਕਿੰਨੀ ਕਮਾਈ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਮੈਂਬਰਸ਼ਿਪ ਦੀ ਮਿਆਦ ਕਦੋਂ ਖ਼ਤਮ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਇਹ ਦੇਖਣਾ ਦਿਲਚਸਪ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਕੰਪਨੀ ਇਸ ‘ਚ ਕਿੰਨਾ ਪੈਸਾ ਕੱਟਦੀ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੰਪਨੀਆਂ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ‘ਤੇ ਮੁਦਰੀਕਰਨ ਦੌਰਾਨ ਕੁਝ ਪੈਸੇ ਕੱਟੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਮਾਈਕ੍ਰੋ ਬਲਾਗਿੰਗ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਟਵਿਟਰ ਨੇ ਵੀ ਟਵਿਟਰ ਬਲੂ ਅਤੇ ਸੁਪਰ ਫਾਲੋ ਫੀਚਰ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਤਹਿਤ, ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਖਾਤੇ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਮੱਗਰੀ ਨੂੰ ਐਕਸੈਸ ਕਰਨ ਲਈ ਸਬਸਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ ਲੈਣਾ ਹੋਵੇਗਾ।

Total Views: 93 ,
Real Estate