ਜਹਾਜ਼ ’ਚ ਸੁੱਤੀ ਮਹਿਲਾ ਨਾਲ ਅਸ਼ਲੀਲ ਹਰਕਤ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਭਾਰਤੀ ਨੂੰ ਸਜ਼ਾ

ਭਾਰਤੀ ਨੂੰ ਇਸ ਸਾਲ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿਚ ਮੁੰਬਈ ਤੋਂ ਮੈਨਚੇਸਟਰ ਦੀ ਲੰਬੀ ਦੂਰੀ ਦੀ ਉਡਾਨ ਦੌਰਾਨ ਇਕ ਲੜਕੀ ਉਤੇ ਸਰੀਰਕ ਉਤਪੀੜਨ ਹਮਲਾ ਕਰਨ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਵਿਚ ਹਰਦੀਪ ਸਿੰਘ (35) 12 ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਕੈਦ ਦੀ ਸਜਾ ਸੁਣਾਈ ਗਈ ਹੈ। ਸਜਾ ਦਾ ਸਮਾਂ ਪੂਰਾ ਹੋਦ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਭਾਰਤ ਭੇਜਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਹਰਦੀਪ ਨੂੰ ਮੈਨਚੇਸਟਰ ਵਿਚ ਮਿੰਸ਼ੁਲ ਸਟ੍ਰੀਟ ਕ੍ਰਾਊਨ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ 12 ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਕੈਦ ਦੀ ਸਜਾ ਸੁਣਾਈ ਹੈ।ਗ੍ਰੇਟਰ ਮੈਨਚੇਸਟਰ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਏਅਰਪੋਰਟ ਦਸਤੇ ਦੀ ਡਿਟੇਕਿਟਵ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਕੈਥਰੀਨ ਇਵਾਨਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ‘ਉਡਾਨ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ ਹੀ ਹਰਦੀਪ ਦਾ ਵਿਵਹਾਰ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਇਹ ਦੇਖਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਮਹਿਲਾ ਦੇ ਨਾਲ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਉਹ ਮਹਿਲਾ ਦੀ ਥਾਂ ਉਤੇ ਗਿਆ, ਉਸ ਨੇ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਅਣਚਾਹੇ ਤੌਰ ਉਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਛੂੰਹਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ, ਜਦੋਂਕਿ ਪੀੜਤਾ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਉਸ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੀ।
ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮਹਿਲਾ ਅਤੇ ਆਸਪਾਸ ਦੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੇ ਸੋਣ ਤੱਕ ਉਡੀਕ ਦੇ ਬਾਅਦ ਉਸਨੇ ਮਹਿਲਾ ਉਤੇ ਯੌਨ ਹਮਲਾ ਕੀਤਾ। ਜਦੋਂ ਉਸਨੇ ਹਟਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਉਸਦਾ ਰਾਸਤਾ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਘਟਨਾ ਦੇ ਬਾਅਦ ਡਰੀ ਲੜਕੀ ਨੇ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਧੱਕਾ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਭੱਜਕੇ ਉਥੋਂ ਨਿਕਲੀ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ।’ਹਰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਛੇ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਸੈਰ ਸਪਾਟਾ ਵੀਜੇ ਉਤੇ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਗਿਆ ਸੀ।

https://www.dailymail.co.uk/news/article-7011247/Indian-tourist-Hardeep-Singh-sexually-assaulted-woman-plane-Mumbai-Manchester-jailed.html?ito=social-facebook

Total Views: 142 ,
Real Estate