Baltimore ਹਾਦਸੇ ਦੇ 35 ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਵੀ ਜਹਾਜ਼ ‘ਚ ਫਸੇ ਹਨ ਭਾਰਤੀ ਕਰੂ ਮੈਂਬਰ !

ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਬਾਲਟੀਮੋਰ ‘ਚ ਪੁਲ ਦੇ ਡਿੱਗਣ ਨੂੰ 35 ਦਿਨ ਬੀਤ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਪਰ ਜਹਾਜ਼ ‘ਚ ਭਾਰਤੀ ਚਾਲਕ ਦਲ ਦੇ 20 ਮੈਂਬਰ ਅਜੇ ਵੀ ਫਸੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਇਹ ਹਾਦਸਾ 26 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਵਾਪਰਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਬਾਲਟੀਮੋਰ ਪੁਲ ਦਾ ਇੱਕ ਹਿੱਸਾ ਟੁੱਟ ਕੇ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਡਿੱਗ ਗਿਆ।ਹਾਦਸਾ ਨਾ ਵਾਪਰਿਆ ਹੁੰਦਾ ਤਾਂ ਚਾਲਕ ਦਲ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਆਪਣੀ ਮੰਜ਼ਿਲ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਪਹੁੰਚ ਚੁੱਕੇ ਹੁੰਦੇ। ਪਰ ਉਹ ਅਮਰੀਕੀ ਬੰਦਰਗਾਹ ਸ਼ਹਿਰ ਬਾਲਟੀਮੋਰ ਦੇ ਸਮੁੰਦਰੀ ਤੱਟ ਤੋਂ ਇੱਕ ਕਾਰਗੋ ਜਹਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਸਵਾਰ ਰਹਿਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਹਨ। ਡਾਲੀ ਦੀ ਮਲਕੀਅਤ ਵਾਲੀ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਜਿਮ ਲਾਰੈਂਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਰਤੀ ਚਾਲਕ ਦਲ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਅਜੇ ਵੀ ਚਾਲਕ ਦਲ ਵਿੱਚ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਮਨੋਬਲ ਘੱਟ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਲਾਰੈਂਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਹਾਜ਼ ‘ਤੇ ਆਪਣੀ ਡਿਊਟੀ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਉਹ ਹਾਦਸੇ ਦੀ ਚੱਲ ਰਹੀ ਜਾਂਚ ‘ਚ ਵੀ ਮਦਦ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਸ ਦੀ ਲਗਾਤਾਰ ਕਾਊਂਸਲਿੰਗ ਵੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਭਾਰਤੀ ਦੂਤਘਰ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਜੋ ਅਜੇ ਵੀ ਜਹਾਜ਼ ‘ਤੇ ਹਨ।ਮਾਹਿਰਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਸਾਰੇ ਕੁਝ ਹੋਰ ਹਫ਼ਤਿਆਂ ਜਾਂ ਮਹੀਨਿਆਂ ਲਈ ਜਹਾਜ਼ ‘ਤੇ ਰਹਿ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜਾਣ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੂੰ ਪਹਿਲ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ਜੋ ਜੂਨੀਅਰ ਹਨ।

Total Views: 91 ,
Real Estate