ਕਰਨਾਟਕ : ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ 7 ਹਜ਼ਾਰ ‘ਦਾਗੀ’ ਹੋਏ ਸਾਫ-ਸੁਥਰੇ !


ਕਾਂਗਰਸ ਦਾ ਬੀਜੇਪੀ ‘ਤੇ ਇਲਜ਼ਾਮ

ਕਰਨਾਟਕ ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਦੋ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ 7 ਹਜ਼ਾਰ ‘ਦਾਗੀ’ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ਆਪਣੀ ਸੂਚੀ ਤੋਂ ਹਟਾ ਦਿੱਤੇ ਹਨ। ਕਾਂਗਰਸ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਸੂਬੇ ਦੀ ਭਾਜਪਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਅਜਿਹਾ ਜਾਣਬੁੱਝ ਕੇ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਜੋ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾਗੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵਰਤਿਆ ਜਾ ਸਕੇ। ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ‘ਚ ਕਾਂਗਰਸ ਦੀ ਤਰਫੋਂ ਸਵਾਲ ਉਠਾਇਆ ਗਿਆ ਕਿ ਪੁਲਸ ਆਪਣੀ ਸੂਚੀ ‘ਚੋਂ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ‘ਚ ਦਾਗੀ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਨਾਂ ਹਟਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਕਿ ਇਸ ਸਾਲ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਦੋ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ ਪੁਲੀਸ ਨੇ 7336 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦੇ ਨਾਂ ਹਟਾ ਦਿੱਤੇ ਹਨ, ਜੋ ਸਮਾਜ ਅਤੇ ਕਾਨੂੰਨ ਵਿਵਸਥਾ ਲਈ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਕਾਂਗਰਸ ਮੁਤਾਬਕ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਭਾਜਪਾ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਮਾਜ ਵਿਰੋਧੀ ਤੱਤਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰੇਗੀ।
ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕ ਅਤੇ ਸਾਬਕਾ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰੀ ਰਾਮਲਿੰਗਾ ਰੈੱਡੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਦੋ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ 7000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਰੌਡੀ ਸ਼ੀਟਰ ਹਟਾਏ ਗਏ ਅਤੇ 4 ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ 20000 ਦੇ ਕਰੀਬ। ਇਹ ਮੰਦਭਾਗਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਲੋਕ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨਗੇ।” ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਹਰ ਥਾਣੇ ‘ਚ ਰੇਡ ਸ਼ੀਟਰ ਲਿਸਟ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਉਹ ਲੋਕ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਅਪਰਾਧਿਕ ਪਿਛੋਕੜ ਹੈ ਅਤੇ ਜੋ ਛੋਟੇ-ਮੋਟੇ ਅਪਰਾਧਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ, ਉਹ ਇਤਿਹਾਸ ਦੇ ਸ਼ੀਟਰ ਬਣ ਕੇ ਉੱਭਰਦੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ 5 ਤੋਂ 10 ਸਾਲਾਂ ਤੱਕ ਨਿਗਰਾਨੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਕਰਨਾਟਕ ਦੇ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, 2018 ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਹੁਣ ਤੱਕ 26,500 ਦੇ ਕਰੀਬ ਰੌਡੀ ਸ਼ੀਟਰਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ਸੂਚੀ ਤੋਂ ਹਟਾ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਸਿਰਫ਼ 3314 ਨਾਂ ਹੀ ਹਟਾਏ ਗਏ ਸਨ। 2023 ਦੇ ਪਹਿਲੇ 2 ਮਹੀਨਿਆਂ ‘ਚ 7336 ਨਾਂ ਹਟਾਏ ਗਏ, ਜੋ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਹੁਣ ਵੀ ਕਰਨਾਟਕ ਵਿੱਚ 46000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਰੌਡੀ ਸ਼ੀਟਰ ਹਨ।

Total Views: 89 ,
Real Estate