ਚੌਥੇ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਹੀ ਪੈਦਾ ਹੋਏ ਬੱਚੇ ਦੀ ਬਚਣ ਦੀ ਉਂਮੀਦ ਸੀ 0%, ਅੱਜ ਉਹ ਬੱਚਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਇੱਕ ਸਾਲ ਦਾ

ਸਮੇਂ ਤੋਂ 131 ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਪੈਦਾ ਹੋਏ ਬੱਚੇ ਦਾ ਭਾਰ ਸਿਰਫ਼ 338 ਗਰਾਮ ਸੀ , ਜੋ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਜੰਮੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਜਲਦੀ ਪੈਦਾ ਹੋਏ ਬੱਚੇ ਤੋਂ ਘੱਟ ਸੀ । ਉਸਦੇ ਬਚਨ ਦੀ ਉਂਮੀਦ 0 ਫੀਸਦੀ ਵੀ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਪਰ ਫਿਰ ਵੀ ਉਸ ਮਾਸੂਮ ਨੇ ਜਿੰਦਗੀ ਦੀ ਜੰਗ ਜਿੱਤ ਲਈ ਹੈ । ਹੁਣ ਉਹ ਇੱਕ ਸਾਲ ਦਾ ਹੋ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ । ਉਸ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਪਹਿਲਾ ਜਨਮਦਿਨ ਵੀ ਮਨਾਇਆ ਹੈ ।
ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਜੰਮੇ ਇਸ ਬੱਚੇ ਦਾ ਨਾਮ ਰਿਚਰਡ ਸਕਾਟ ਵਿਲਿਅਮ ਹਚਿੰਸਨ ਹੈ । ਰਿਚਰਡ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਬੱਚਾ ਹੈ , ਜਿਸਦਾ ਜਨਮ 270 ਦਿਨਾਂ (9 ਮਹੀਨੇ) ਦੇ ਥਾਂ ਸਿਰਫ 139 ਦਿਨਾਂ (ਸਾੜ੍ਹੇ ਚਾਰ ਮਹੀਨੇ) ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਇਸੇ ਕਾਰਨ ਰਿਚਰਡ ਦਾ ਨਾਮ ਗਿਨੀਜ ਬੁੱਕ ਆਫ ਵਰਲਡ ਰਿਕਾਰਡ ਵਿੱਚ ਵੀ ਦਰਜ ਹੈ । ਰਿਚਰਡ ਦੇ ਮਾਤੇ – ਪਿਤਾ ਦੱਸਦੇ ਹਨ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬੇਟੇ ਨੇ ਸਾਰੇ ਸਰੀਰਕ ਮੁਸ਼ਕਿਲਾਂ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ ।
ਪਿਤਾ ਰਿਕ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ – ‘ਪਤਾ ਸੀ ਕਿ ਰਿਚਰਡ ਦੇ ਜੀਵਨ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਕੁੱਝ ਹਫ਼ਤੇ ਬਹੁਤ ਔਖੇ ਹੋਣਗੇ । ਲੇਕਿਨ ਭਰੋਸਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਸਾਰੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਿਲਾਂ ਪਾਰ ਕਰ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਬੱਚ ਜਾਵੇਗਾ ।
ਰਿਚਰਡ ਦੇ ਮਾਤਾ ਪਿਤਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਸਾਨੂੰ ਹੈਰਾਨੀ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ੀ ਹੈ ਕਿ ਰਿਚਰਡ ਨੇ ਵਰਲਡ ਰਿਕਾਰਡ ਬਣਾਇਆ ਹੈ । ਅੱਜ ਰਿਚਰਡ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਜਾਣ ਰਹੀ ਹੈ ।
ਗਿਨੀਜ ਬੁੱਕ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ , ਰਿਚਰਡ ਦਾ ਸਰੀਰ ਇੰਨਾ ਛੋਟਾ ਸੀ ਕਿ ਉਸਦੇ ਮਾਤਾ – ਪਿਤਾ ਉਸਨੂੰ ਇੱਕ ਹਥੇਲੀ ਵਿੱਚ ਵੀ ਫੜ ਸਕਦੇ ਸਨ ।

Total Views: 109 ,
Real Estate