ਇੱਕ ਸੇਬ ਡਾਕਟਰ ਨੂੰ ਰੱਖਦਾ ਹੈ ਦੂਰ- ਕਹਾਵਤ

ਇੱਕ ਸੇਬ ਡਾਕਟਰ ਨੂੰ ਦੂਰ ਰੱਖਦਾ ਹੈ ‘ਕਹਾਵਤ ਕਾਫ਼ੀ ਪੁਰਾਣੀ ਹੈ, ਪਰ ਦਿਨ ਵਿੱਚ 1 ਸੇਬ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਕਿਉਂ ਹੈ?
ਖੋਜ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸੇਬ ਇੱਕ ਫਲ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਫਲੇਵੋਨੋਇਡ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਫਲੇਵੋਨੋਇਡਸ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਨਹੀ ਸਗੋਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਬਚਾ ਕੇ ਰੱਖਦਾ ਹੈ ।ਪਰ ਉਹ ਲੋਕ ਜੋ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਅਸੀਂ ਕੈਂਸਰ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰਾਂਗੇ, ਸੇਬ ਵਿਚ ਮੌਜੂਦ ਫਲੈਵਨੋਇਡ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਕੈਂਸਰ ਵਰਗੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦੀ ਚਪੇਟ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਤੋਂ ਰੋਕਦੇ ਹਨ।ਹਰ ਰੋਜ਼ ਇਕ ਸੇਬ ਖਾਣ ਨਾਲ ਵਿਅਕਤੀ ਕੈਂਸਰ ਅਤੇ ਹੋਰ ਘਾਤਕ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਚ ਸਕਦਾ ਹੈ ।
ਦਿਲ ਦੀ ਬਿਮਾਰੀ ਵਿਚ ਲਾਭਕਾਰੀ
ਕੈਂਸਰ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸੇਬ ਦਾ ਸੇਵਨ ਤੁਹਾਡੇ ਦਿਲ ਨੂੰ ਤੰਦਰੁਸਤ ਵੀ ਰੱਖਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਦੇ ਕੋਲੇਸਟ੍ਰੋਲ ਦੇ ਪੱਧਰ ਨੂੰ ਸਹੀ ਰੱਖਣ ਵਿਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਦੇ ਕਾਰਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਰੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨਾੜਾਂ ਦੇ ਰੁਕਾਵਟ ਜਾਂ ਦਿਲ ਦੇ ਦੌਰੇ ਵਰਗੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ।
ਡੀ ਐਨ ਏ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਰੱਖਦਾ ਹੈ
ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਰੋਜ਼ ਸੇਬ ਖਾਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿਚ ਕੋਈ ਸੋਜ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿਚ ਡੀਐਨਏ ਪੱਧਰ ਦਾ ਸੰਤੁਲਨ ਬਣਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਅੱਜ ਕੱਲ ਲੋਕ ਖੂਨ ਦੇ ਕੈਂਸਰ ਦੇ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ ਇਸਦਾ ਇੱਕ ਕਾਰਨ ਸ਼ਾਇਦ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਫਲੇਵੋਨੋਇਡਜ਼ ਦੀ ਘਾਟ ਹੈ।
ਭੁੱਖ ਵਧਾਉਣ ਵਿਚ ਮਦਦਗਾਰ
ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਭੁੱਖ ਨਾ ਲੱਗਣ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਇੱਕ ਸੇਬ ਖਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸੇਬ ‘ਤੇ ਨਿੰਬੂ ਦਾ ਰਸ ਅਤੇ ਕਾਲਾ ਲੂਣ ਲਾ ਕੇ ਖਾਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਜਿਗਰ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।
ਓਪਰੇਸ਼ਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ
ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਔਰਤਾਂ ਦੀ ਬੱਚੇਦਾਨੀ ਵਿੱਚ ਰਸੌਲੀਆਂ ਦਾ ਆਪਰੇਸ਼ਨ ਹੋਇਆ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਡਾਕਟਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਇੱਕ ਸੇਬ ਖਾਣ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਔਰਤਾਂ ਜੋ ਬੱਚੇਦਾਨੀ ਕੱਢਵਾ ਚੁੱਕੀਆਂ ਹਨ ਜੇ ਉਹ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਇੱਕ ਸੇਬ ਖਾਣ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਸਿਹਤ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ।ਬੱਚੇਦਾਨੀ ਨੂੰ ਕਢਵਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਇਕ ਔਰਤ ਦੇ ਸਰੀਰ ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਆਉਂਦੀਆਂ ਹਨ, ਜਿਵੇਂ ਕੰਬਣਾ, ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਨਾ ਆਦਿ। ਸੇਬ ਦਾ ਸੇਵਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਲੜਨ ਵਿਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰੇਗਾ।
ਬਲੱਡ ਪ੍ਰੈਸ਼ਰ
ਹਰ ਰੋਜ਼ ਸੇਬ ਖਾਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡਾ ਬਲੱਡ ਪ੍ਰੈਸ਼ਰ ਸਧਾਰਣ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਸੇਬ ਬਲੱਡ ਪ੍ਰੈਸ਼ਰ ਅਤੇ ਸ਼ੂਗਰ ਦੇ ਦੋਵਾਂ ਰੋਗਾਂ ਦਾ ਇਲਾਜ਼ ਹੈ।

Total Views: 185 ,
Real Estate