ਇੱਕ-ਦੋ ਨਹੀਂ ਬੀਜੇਪੀ ਦੇ 33 ਵਿਧਾਇਕ ਮਮਤਾ ਦੀ ਪਾਰਟੀ ‘ਚ ਜਾਣ ਨੂੰ ਤਿਆਰ !

ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਵਿੱਚ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਇੱਕ ਦੋ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ 33 ਵਿਧਾਇਕ ਅਜਿਹੇ ਹਨ , ਜੋ ਤਿ੍ਰਣਮੂਲ ਕਾਂਗਰਸ ਵਿੱਚ ਜਾਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਚੋਣਾਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤਿ੍ਰਣਮੂਲ ਦੇ ਵੀ 33 ਵਿਧਾਇਕ ਅਜਿਹੇ ਸਨ , ਜੋ ਭਾਜਪਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋ ਗਏ ਸਨ । ਇਹਨਾਂ ਵਿਚੋਂ 13 ਨੂੰ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਟਿਕਟ ਦਿੱਤਾ ਸੀ । ਹੁਣ ਤਿ੍ਰਣਮੂਲ ਵੱਲੋਂ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ “ਭਾਜਪਾ ਦੇ 33 ਵਿਧਾਇਕ ਤਾਂ ਸਾਡੇ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਹਨ , ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਬੀਜੇਪੀ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਉਪ-ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੁਕੁਲ ਰਾਏ ਦੇ ਬੇਟੇ ਸੁਭਰਾਂਸ਼ੁ ਵੀ ਤਿ੍ਰਣਮੂਲ ਵਿੱਚ ਆਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ।”
ਹਾਲਾਂਕਿ ਭਾਜਪਾ ਬੁਲਾਰੇ ਸ਼ਮਿਕ ਭੱਟਾਚਾਰਿਆ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਅਫਵਾਹ ਕਰਾਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ “ਜੋ ਲੋਕ ਮੈਨੂੰ 33 ਦਾ ਸੰਖਿਆ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ , ਮੈਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ 72 ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਦੱਸ ਰਿਹਾ ਹਾਂ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਦਾਅਵਾ ਝੂਠਾ ਹੈ।” ਸੁਭਰਾਂਸ਼ੁ ਦੇ ਤਿ੍ਰਣਮੂਲ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਦੀਆਂ ਚਰਚਾਵਾਂ ਉਸ ਸਮੇਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈਆਂ ਸਨ , ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਆਪਣੀ ਇੱਕ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਪੋਸਟ ਵਿੱਚ ਕੇਂਦਰ ਦੀ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਹੀ ਨਿਸ਼ਨਾ ਬਣਾਇਆ ਸੀ।
ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਅਜਿਹੀ ਚਰਚਾ ਹੈ ਕਿ ਤਿ੍ਰਣਮੂਲ ਭਾਜਪਾ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਪਾਰਟੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਜਲਦਬਾਜੀ ਨਹੀਂ ਕਰਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ । ਤਿ੍ਰਣਮੂਲ ਸੰਸਦ ਸ਼ੁਖੇਂਦੁ ਸ਼ੇਖਰ ਰਾਏ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਦੁਪਹਿਰ 3 ਵਜੇ ਪਾਰਟੀ ਆਫਿਸ ਵਿੱਚ ਸਾਡੀ ਮੀਟਿੰਗ ਹੈ । ਉਸ ਵਿੱਚ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ਉੱਤੇ ਵੀ ਗੱਲ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹੁਣ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਵੀ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰਣ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਸਵਾਲਾਂ ਦੇ ਜਵਾਬ ਲੱਭੇ ਜਾਣਗੇ । ਜਿਵੇਂ , ਜੋ ਆਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ , ਉਹ ਪਾਰਟੀ ਛੱਡਕੇ ਕਿਉਂ ਗਿਆ ਸੀ । ਉਹ ਵਾਪਸੀ ਕਿਉਂ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਇਹ ਵੀ ਵੇਖਾਂਗੇ ਕਿ ਕਿਤੇ ਇਹ ਬਾਜਪਾ ਦੀ ਸਾਜਿਸ਼ ਤਾਂ ਨਹੀਂ ।

Total Views: 58 ,
Real Estate