ਜ਼ਿੰਦਾ ਰਹਿਣੇ ਲਈ ਪੰਜ 5 ਮੁਢਲੀਆਂ ਲੋੜਾਂ

ਬਹੁਤ ਗੰਭੀਰ (extreme)  ਹਾਲਤਾਂ (Situations)  ਵਿਚ ਮਨੁੱਖ ਸਿਰਫ 3 ਮਿੰਟ ਬਿਨਾ ਆਕਸੀਜਨ ਤੋਂ , 3 ਘੰਟੇ Shelter ਬਿਨਾਂ , 3 ਦਿਨ ਪਾਣੀ ਤੋਂ, ਅਤੇ 3 ਹਫਤੇ ਬਿਨਾਂ ਰੋਟੀ ਖਾਦੇ ਜੀ ਸਕਦੇ ਹਨ.
ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਮਸ਼ੀਨਾਂ ਹਨ, ਤੇ ਬਹੁਤ ਕੁਛ ਜਿਆਦਾ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ , ਜਿੰਨਾਂ ਦੀ ਅਸੀਂ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਕਰੈਡਿਟ ਦਿੰਦੇ ਹਾਂ. ਪਰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਮਸ਼ੀਨ ਵਾਂਗ, ਇਸ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ. ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਬਚਾਣ ਲਈ 5 ਬੁਨਿਆਦੀ ਲੋੜਾਂ ਹਨ:

ਹਵਾ (ਓਕ੍ਸੀਜਨ)
ਆਕਸੀਜਨ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਰੂਰੀ ਮਨੁੱਖੀ ਲੋੜਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਸਹੀ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਨ ਲਈ ਇਕਸਾਰ ਸਪਲਾਈ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ ਆਕਸੀਜਨ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਨਾ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਲ, ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ ਸਥਾਈ ਅਵਸਥਾ ਦਾ ਅਨੁਭਵ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਜਿਵੇਂ ਦਿਮਾਗ਼ੀ ਹਾਇਪੌਕਸਿਆ, ਜੋ ਸਾਡੇ ਦਿਮਾਗ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਜਿੰਨਾ ਚਿਰ 5 ਮਿੰਟ ਬਿਨਾਂ ਹਵਾ ਬਗੈਰ ਦਿਮਾਗ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ 15 ਮਿੰਟਾਂ ਬਾਅਦ, ਦਿਮਾਗ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਇੰਨਾ ਗੰਭੀਰ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕ ਠੀਕ ਨਾ ਹੋਣ. ਇਹ ਸਰੀਰ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਲੋੜ ਹੈ.

ਪਾਣੀ (ALKALINE ਵਾਟਰ)
ਹਵਾ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਪਾਣੀ ਵੀ ਜੀਵਨ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਰੂਰੀ ਤੱਤ ਹੈ. ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਦੀ ਬਣਤਰ 70% ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਬਣਦੀ ਹੈ, ਅਤੇ ਜਿੰਨਾ ਚਿਰ ਅਸੀਂ ਜਿੰਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਾਂ ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਸਰੀਰ ਦੇ ਸੰਸਾਧਨਾਂ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਦੇ ਹਾਂ, ਇਸੇ ਕਰਕੇ ਹਾਈਡਰੇਟਡ ਰਹਿਣਾ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ. ਡੀਹਾਈਡਰੇਸ਼ਨ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਉਦੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜਦੋਂ ਸਰੀਰ ਹਾਈਡਰੇਸ਼ਨ ਸੰਤੁਲਨ ਨੂੰ ਬਰਕਰਾਰ ਨਹੀਂ ਰੱਖ ਸਕਦਾ. ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ 2.5% ਦੀ ਕਮੀ ਨਾਲ ਖੂਨ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ 25% ਦੀ ਕਮੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ. ਇਸ ਦਾ ਭਾਵ ਹੈ ਕਿ ਖੂਨ ਗਾੜ੍ਹਾ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਦਿਲ ਨੂੰ ਪੂਰੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਤੱਤਾਂ ਨੂੰ ਭੇਜਣ ਲਈ ਸਖ਼ਤ ਮਿਹਨਤ ਕਰਨੀ ਪੈਂਦੀ ਹੈ. ਖੂਨ ਦੇ ਗਾੜ੍ਹੇ ਹੋਣ ਕਰਕੇ ਖੂਨ ਹੇਠਲੇ ਹਿੱਸੇ ਦੇ ਅੰਗ ਜਿਵੇਂ ਹੱਥਾਂ ਦੀਆ ਉਂਗਲੀਆਂ ਤਕ ਨਹੀਂ ਪਹੁੰਚ ਸਕਦਾ , ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਂਗਲਾਂ ਸੁੰਨ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ . ਜਿਸ ਸਮੇਂ ਖੂਨ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਗਾੜ੍ਹਾਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਉਹ ਦਿਮਾਗ ਵਿੱਚ ਛੋਟੀਆਂ ਨਾੜਾ ਤਕ ਆਪਣਾ ਰਸਤਾ ਨਹੀਂ ਬਣਾ ਸਕਦਾ , ਇਸ ਨਾਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਮੇਂ ਤੇ ਧਿਆਨ ਜਾਂ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦਰਿਤ ਕਰਨਾ ਸੰਭਵ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ

ਭੋਜਨ
ਸਰੀਰ ਬਿਨਾਂ ਖਾਣੇ ਤੋਂ ਕਾਫੀ ਸਮੇਂ ਤਕ ਬਚ ਸਕਦਾ ਹੈ. ਪਹਿਲਾਂ ਤਾਂ ਇਹ ਆਪਣੀ ਚਰਬੀ ਅਤੇ ਗਲਾਈਕੋਜੋਨ ਦੇ ਭੰਡਾਰਾਂ ਵਿਚ ਪਇਆ ਊਰਜਾ ਵਰਤਦਾ ਹੈ. ਇੱਕ ਵਾਰ ਚਰਬੀ ਦੇ ਭੰਡਾਰ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਸਰੀਰ ਊਰਜਾ ਲਈ ਮਾਸ-ਪੇਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਵਿੱਚ ਤੋੜਨ ਲੱਗ ਜਾਵੇਗਾ. ਇਕ ਹਫਤੇ ਦੇ ਅੰਦਰ-ਅੰਦਰ, ਮਸਲਸ ਟੁੱਟ ਜਾਂਦੇ ਹਨ. ਇੱਕ ਵਾਰ ਜਦੋਂ ਇਹ ਪ੍ਰਕ੍ਰਿਆ ਮੁਕੰਮਲ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਸਰੀਰ ਦੇ ਅੰਦਰੋਂ , ਅੰਦਰੂਨੀ ਊਰਜਾ ਦੇ ਸਰੋਤ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ . ਬਹੁਤੇ ਲੋਕ ਜੋ ਭੁੱਖੇ ਮਰਦੇ ਹਨ, ਉਹ ਇਸ ਤੋਂ ਸਿੱਧੇ ਨਹੀਂ ਮਰਦੇ ਹਨ. ਇਸ ਪੜਾਅ ‘ਤੇ, ਆਕੇ ਸਰੀਰ ਛੂਤ ਦੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਲਈ ਬਹੁਤ ਹੀ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਹ ਉਹ ਇੰਫੈਕਸ਼ੰਸ ਹੀ ਹੈ ਜੋ ਇਨਸਾਨ ਨੂੰ ਮਾਰਦੇ ਹਨ.

ਸ਼ੈਲਟਰ
ਇੱਕ ਆਸਰਾ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਢੁਕਵੇ ਕੱਪੜੇ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਤ ਦੇ ਤੱਤਾਂ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਕਰਨ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਹੈ, ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਇਕਸਾਰ ਤਾਪਮਾਨ ਤੇ ਰੱਖਣਾ. ਤੱਤਾਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਣ ਨਾਲ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਚਿੰਤਾ ਪਾਣੀ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਹੈ. ਠੰਢੇ ਤਾਪਮਾਨ ਅਤੇ ਹਵਾ ਕੀਮਤੀ ਨਮੀ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਤੇ ਜਿੰਨੀ ਜਲਦੀ ਉੱਚੇ ਤਾਪਮਾਨ ਕਾਰਨ ਪਸੀਨਾ ਨਾਲ ਸਬੰਧਿਤ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ. ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਲਗਾਤਾਰ ਤਾਪਮਾਨ ਨੂੰ ਬਰਕਰਾਰ ਨਹੀਂ ਰੱਖ ਸਕਦੇ, ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਹਾਈਪਰਥਾਮਿਆ ਜਾਂ ਗਰਮੀ ਦੇ ਸਟ੍ਰੋਕ ਦਾ ਜੋਖਿਮ ਲੈਂਦੇ ਹਾਂ. ਹਾਈਪਰਥਾਮਿਆ ਦੇ ਨਾਲ, ਸਰੀਰ ਅੰਦਰਲੇ ਤਾਪਮਾਨਾਂ ਤੇ ਕਾਬੂ ਪਾਉਣ ਦੀ ਯੋਗਤਾ ਨੂੰ ਗੁਆ ਦਿੰਦਾ ਹੈ. ਹੀਟ ਸਟਰੋਕ ਦੇ ਨਾਲ, ਕੇਂਦਰੀ ਨਰਵਸ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਨੂੰ ਤੋੜਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਦਿਮਾਗ ਜਲਦੀ ਹੀ ਗਰਮ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਅਤੇ ਮਰ ਜਾਂਦਾ ਹੈ.

ਨੀਂਦ (SLEEP)
ਨੀਂਦ ਪੂਰੀ ਨਾ ਲੈਣ ਦੇ ਕਾਰਣ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤਕ ਅਣਗੋਲਿਆਂ ਗਿਆ ਹੈ , ਪਰ ਨੀਂਦ ਦੀ ਘਾਟ ਤੁਹਾਡੀ ਸਿਹਤ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਜੀਵਨ ਲਈ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖਤਰਨਾਕ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ. ਇਹ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਸਰੀਰ ਦੇ ਤਾਪਮਾਨ ਦੇ ਘਟਣ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਅਤੇ ਮਾਨਸਿਕ ਰੋਗ ਤਕ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ. ਹਾਲਾਂਕਿ ਨੀਂਦ ਦੀ ਵਿਧੀ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਹੀਂ ਸਮਝੀ ਜਾਂਦੀ, ਪਰ ਨੀਂਦ ਦੀ ਕਮੀ ਦੇ ਮਾੜੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਇਹ ਹਨ. ਨੀਂਦ ਨਾ ਆਉਣ ਤੇ 24 ਘੰਟੇ ਵਿਚ ਸਿਰ ਦਰਦ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ, 72 ਘੰਟੇ ਵਿੱਚ, ਯਾਰਦਾਸ਼ਤ ਘਟਣ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਹਕੀਕਤ ਸਮਝਣ ਵਿਚ ਪ੍ਰਾਬਲਮ ਆ ਜਾਂਦੀ ਹੈ. ਇਸ ਸਮੇਂ ਡ੍ਰਾਈਵਿੰਗ ਬਹੁਤ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ. 96 ਘੰਟੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨੀਂਦ ਨਾ ਆਣ ਤੇ ਕਾਗਨਿਸ਼ਨ ਦੀ ਇਮਪੈਰਮੈਂਟ ਦੀ ਨਿਸ਼ਾਨੀ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੈ. 144 ਘੰਟਿਆਂ ਬਾਅਦ, ਪਾਗਲ ਵਾਂਗ ਹਾਵ-ਭਾਵ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਤੁਸੀਂ ਕੰਮ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਦੇਣ ਜਾਂ ਕੰਮ ਕਰਨ ਤੋਂ ਅਸਮਰੱਥ ਹੁੰਦੇ ਹੋ. ਸਪੱਸ਼ਟ ਸੋਚ ਦੀ ਘਾਟ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨੂੰ ਖਤਰੇ ਵਿਚ ਪਾ ਸਕਦੀ ਹੈ.

ਤੇ ਫੇਰ ਕੀ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਕੇ ਇਹ ਸਮਸਿਆ ਨਾ ਆਉਣ?

ਹਰ ਪਲ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜੀਓ, ਅਤੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸਿਹਤ ਵਿਚ ਰਹੋ. ਇਹ ਸਰੀਰ ਕੇਵਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮਿਲਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਉੱਤਮਤਾ ਦੇ ਜੀਵਨ ਨੂੰ ਜੀਣ ਲਈ ਇਨ੍ਹਾਂ ਤੱਤਾਂ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਵਰਤ ਸਕਦੇ ਹੋ? ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਮੇਰੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਸਿਹਤ ਵੀ ਮੇਰੇ ਲਈ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ. ਦੂਜਿਆਂ ਨੂੰ ਤੰਦਰੁਸਤ ਖਾਣਾ ਬਣਾਉਣ ਦੀਆਂ ਓਪਸ਼ੰਸ ਦੇਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਕਰਨਾ ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮੁਸ਼ਕਲ ਸਾਬਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਖ਼ਾਸਕਰ ਜੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਜੀਅ ਹੁਣ ਬੱਚੇ ਨਹੀਂ ਹਨ! ਆਪਣੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਸਾਫ, ਤੰਦਰੁਸਤ, ਮਿਨਰਲਾਈਜ਼ਡ ਅਤੇ ਅਲਕੋਲਿਨ ਪਾਣੀ ਦੀ ਆਸਾਨ ਪਹੁੰਚ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਹਾਈਡਰੇਟਿਡ ਰਹਿਣ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ.

ਹਵਾ
– ਤੁਸੀਂ ਘਰ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲੋ. ਸੰਭਵ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਜਿੰਨੀ ਛੇਤੀ ਹੋ ਸਕੇ ਹਵਾ ਵਿਚ ਲੰਬੇ ਸਾਹ ਲਵੋ . ਹਾਈਕਿੰਗ ਤੇ ਜਾਓ ਤੁਸੀਂ ਦੇਖੋਗੇ ਕੇ ਤਾਜਾ ਆਕਸੀਜਨ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਤਾਜ਼ਗੀ ਦੇਵੇਗੀ ਅਤੇ ਤੰਦਰੁਸਤ ਰੱਖੇਗੀ .

ALKALINE WATER
– ਆਪਣੇ ਸਰੀਰ ਦੀ ਲੋੜ ਅਨੁਸਾਰ ਤਾਜਾ ਸਾਫ਼, ਸਿਹਤਮੰਦ ਮਿਨਰਲਾਈਜ਼ਡ ਅਤੇ ਅਲਕੋਲੇਨ ਪਾਣੀ ਪੀਓ. ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਪਾਣੀ ਨਾ ਸਿਰਫ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਾਈਡਰੇਟ ਕਰੇਗਾ, ਸਗੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਦੇ ਪੀਐਚ ਪੱਧਰ ਨੂੰ ਵਧਾਵੇਗਾ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਹਤਮੰਦ ਰੱਖਣ ਲਈ ਵਧੇਰੇ ਊਰਜਾ ਦੇਵੇਗਾ. ਇਹ ਉਹਨਾਂ ਵਧੀਆ ਚੀਜ਼ਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ.

ਭੋਜਨ
– ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਓ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਤਾਜ਼ਾ, ਚੰਗੇ, ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਭੋਜਨ ਖਾ ਰਹੇ ਹੋ . 80% ਅਲਕਾਲੀਨ ਅਤੇ ਕੇਵਲ 20% ਤੇਜਾਬੀ ਭੋਜਨ ਖਾਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੋ. ਭੋਜਨ ਨੂੰ ਪਰਿਵਾਰਕ ਚੀਜ਼ ਬਣਾਉ. ਟੀਵੀ ਬੰਦ ਕਰੋ ਅਤੇ ਆਪਸ ਵਿਚ ਗੱਲ ਕਰੋ. ਇਹ ਵਾਦੀਆਂ ਮੌਕਾ ਹੈ ਸਬ ਨਾਲ ਇਕੱਠੇ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਨੇ ਦਾ

ਸ਼ੈਲਟਰ
– ਤੁਹਾਡਾ ਘਰ ਤੁਹਾਡੀ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਪਨਾਹ ਹੈ. ਇਸ ਨੂੰ ਸੰਭਵ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਜਿੰਨਾ ਸੰਭਵ ਹੋ ਸਕੇ ਬਣਾਉ. ਇਸ ਨੂੰ ਓਹਨਾ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨਾਲ ਸਜਾਓ ਜਿਸਨੂੰ ਤੁਸੀਂ ਤੇ ਬਾਕੀ ਘਰ ਦੇ ਲੋਕ ਪਿਆਰ ਕਰਦੇ ਹੋਨ . ਇਸਨੂੰ ਸਾਫ ਰੱਖੋ ਇਹ ਤੁਹਾਡੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦਾ ਸਥਾਨ ਹੈ,
ਸਲੀਪ
– ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਆਰਾਮ ਕਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿਓ ਅਸੀਂ ਇੱਕ ਉੱਚ ਪੱਧਰੀ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਕਦੇ-ਕਦੇ ਸੌਣਾ ਇੱਕ ਤਰਜੀਹ ਨਹੀਂ ਦਿੰਦੇ ਜਿੰਨਾ ਇਹ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ. ਇਹ ਨਿਸ਼ਚਤ ਕਰੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਦਿਨ ਤੋਂ ਠੀਕ ਹੋਣ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦੇ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਜੋ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਸਵੇਰੇ ਜਾਗੋ, ਤੁਸੀਂ ਹੋਰ ਵੀ ਤਿਆਰ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹੋ.

ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਆਪਣੀ ਚੋਣ ਹਨ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਤੁਹਾਡੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੀ ਗੁਣਵੱਤਾ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਨ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਹੈ. ਕਈ ਵਾਰ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਵੱਡੇ ਮੁੱਦਿਆਂ ਤੇ ਕਾਬੂ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ. ਪਰ ਜਿਵੇਂ ਐਮਿਲੀ ਡਿਕਿਨਸਨ ਨੇ ਇਕ ਵਾਰ ਕਿਹਾ ਸੀ, “ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਛੋਟੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਵੱਡੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਖੁਦ ਦੇਖ ਭਾਲ ਕਰ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ.”

ਨਵ ਕੌਰ ਭੱਟੀ

Total Views: 164 ,
Real Estate