ਸਹੁੰ ਚੁੱਕ ਸਮਾਗਮ ਦੌਰਾਨ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਭਵਨ ‘ਚ ਘੁੰਮਦੇ ਜਾਨਵਰ ਦਾ ਵੀਡੀਓ ਵਾਇਰਲ

ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਭਵਨ ਵਿੱਚ ਬਨਸਪਤੀ ਅਤੇ ਜੀਵ ਜੰਤੂਆਂ ਦੀਆਂ ਕਈ ਕਿਸਮਾਂ ਮੌਜੂਦ ਹਨ। ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਭਵਨ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਜਾਨਵਰਾਂ ਦਾ ਘਰ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ 136 ਜੰਗਲੀ ਪੌਦਿਆਂ ਦੀਆਂ ਕਿਸਮਾਂ ਅਤੇ 84 ਜਾਨਵਰਾਂ ਦੀਆਂ ਕਿਸਮਾਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।ਭਾਰਤ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਅਤੇ 71 ਹੋਰ ਮੰਤਰੀਆਂ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਭਵਨ ਵਿੱਚ ਸਹੁੰ ਚੁੱਕ ਸਮਾਗਮ ਦੌਰਾਨ ਕੁਝ ਅਜਿਹਾ ਕੈਮਰੇ ‘ਚ ਕੈਦ ਹੋ ਗਿਆ, ਜੋ ਹੁਣ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਮੰਤਰੀ ਦੁਰਗਾਦਾਸ ਦੀ ਸਹੁੰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਭਵਨ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਜਾਨਵਰ ਪਿੱਛੇ ਤੋਂ ਲੰਘਦਾ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਵੀਡੀਓ ‘ਚ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੇ ਇਸ ਜਾਨਵਰ ਨੂੰ ਕੁਝ ਲੋਕ ਬਿੱਲੀ ਅਤੇ ਕੁਝ ਚੀਤੇ ਦਾ ਨਾਂ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ। ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਵੀਡੀਓ ‘ਚ ਮੰਤਰੀ ਉੱਠ ਕੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵੱਲ ਵਧਦੇ ਹਨ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਇੱਕ ਜਾਨਵਰ ਨੂੰ ਪਿਛਲੀਆਂ ਪੌੜੀਆਂ ਤੋਂ ਉੱਪਰ ਦੀ ਲਾਬੀ ਵਿੱਚੋਂ ਲੰਘਦਾ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਹ ਸਪੱਸ਼ਟ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕਿਹੜਾ ਜਾਨਵਰ ਪਿੱਛੇ ਤੋਂ ਲੰਘਿਆ। ਪਰ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ‘ਤੇ ਆਇਆ ਤਾਂ ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹੋ ਗਿਆ। ਲੋਕ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਦੇਖਣ ਵਾਲੇ ਜਾਨਵਰ ਨੂੰ ਕੁੱਤਾ, ਬਿੱਲੀ ਜਾਂ ਚੀਤੇ ਕਹਿ ਰਹੇ ਹਨ।ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਭਵਨ ਵਿੱਚ ਬਨਸਪਤੀ ਅਤੇ ਜੀਵ ਜੰਤੂਆਂ ਦੀਆਂ ਕਈ ਕਿਸਮਾਂ ਮੌਜੂਦ ਹਨ।

Total Views: 17 ,
Real Estate