ਗ੍ਰੀਸ :ਦੋ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਦੀ ਟੱਕਰ ‘ਚ 26 ਮੌਤਾਂ

ਗ੍ਰੀਸ ਵਿੱਚ ਦੋ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਦੀ ਆਹਮੋ-ਸਾਹਮਣੀ ਟੱਕਰ ਵਿੱਚ ਦਰਜਨਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਅਤੇ ਸੈਂਕੜੇ ਜ਼ਖ਼ਮੀ ਹੋ ਗਏ। ਯੂਨਾਨ ਦੀ ਫਾਇਰ ਸਰਵਿਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੰਗਲਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਮੱਧ ਗ੍ਰੀਸ ਦੇ ਟੈਂਪੀ ਵਿੱਚ ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ 350 ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਜਾ ਰਹੀ ਇੱਕ ਯਾਤਰੀ ਰੇਲਗੱਡੀ ਦੇ ਇੱਕ ਮਾਲ ਰੇਲਗੱਡੀ ਨਾਲ ਟਕਰਾ ਜਾਣ ਕਾਰਨ ਘੱਟੋ ਘੱਟ 26 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਅਤੇ 85 ਤੋਂ ਵੱਧ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਗਏ। ਇਕ ਯਾਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਇਹ ਅੱਗ ਦੇ ਨਾਲ ਇਕ ਭਿਆਨਕ ਸੁਪਨੇ ਵਰਗਾ ਸੀ, ਤੁਸੀਂ ਧੂੰਏਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੋਰ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਸੀ।’ ਗ੍ਰੀਕ ਫਾਇਰ ਸਰਵਿਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬਚਾਅ ਕਾਰਜ ਜਾਰੀ ਹੈ ਅਤੇ ਮਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਧਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ। ਪਟੜੀ ਤੋਂ ਉਤਰੀਆਂ ਬੋਗੀਆਂ ਦੇ ਨੇੜੇ ਬਚਾਅ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀਆਂ ਲੰਬੀਆਂ ਕਤਾਰਾਂ ਦੇਖੀਆਂ ਜਾ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਬਚਾਅ ਕਰਮੀਆਂ ਨੇ ਟਾਰਚਾਂ ਨਾਲ ਜ਼ਿੰਦਾ ਬਚੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਭਾਲ ਕੀਤੀ। ਗ੍ਰੀਕ ਫਾਇਰ ਸਰਵਿਸ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਵੈਸਿਲਿਸ ਵਾਰਥਕੋਗੀਅਨਿਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਯਾਤਰੀ ਰੇਲਗੱਡੀ ਵਿੱਚ 350 ਲੋਕ ਸਵਾਰ ਸਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ 17 ਵਾਹਨਾਂ ਅਤੇ 40 ਐਂਬੂਲੈਂਸਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 150 ਫਾਇਰਫਾਈਟਰਜ਼ ਬਚਾਅ ਕਾਰਜਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਗ੍ਰੀਕ ਰੇਲਵੇ ਕੰਪਨੀ ਹੈਲੇਨਿਕ ਟ੍ਰੇਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਦੋ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਵਿਚਕਾਰ ਆਹਮੋ-ਸਾਹਮਣੇ ਟੱਕਰ ਹੋ ਗਈ: ਇੱਕ ਮਾਲ ਗੱਡੀ ਅਤੇ ਰੇਲਗੱਡੀ ਆਈਸੀ 62 ਜੋ ਐਥਨਜ਼ ਤੋਂ ਥੇਸਾਲੋਨੀਕੀ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋਈ ਸੀ।” ਪਰ ਅਜੇ ਤੱਕ ਇਹ ਸਪਸ਼ਟ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਕਿ ਟੱਕਰ ਦਾ ਕਾਰਨ ਕੀ ਸੀ।

Total Views: 174 ,
Real Estate