ਓਨਟਾਰੀਓ : ਡਾਕਟਰਾਂ ਵੱਲੋਂ ਅੰਦਰੂਨੀ ਜਨਤਕ ਇਕੱਠਾਂ ‘ਚ ਮਾਸਕ ਪਾਉਣ ਦੀ ਸਿਫਾਰਸ਼

ਓਨਟਾਰੀਓ ਦੇ ਸਿਹਤ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੈਡੀਕਲ ਅਫਸਰ ਨੇ ਓਨਟਾਰੀਓ ਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਸਾਰੀਆਂ ਅੰਦਰੂਨੀ ਜਨਤਕ ਇਕੱਠਾਂ ਵਿੱਚ ਮਾਸਕ ਪਾਉਣ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿਤੀ ਹੈ। ਡਾ. ਕੀਰਨ ਮੂਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੁਝ ਬਾਲ ਰੋਗ ਓਨਟਾਰੀਓ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਹਾਲ ਹੀ ਦੇ ਹਫ਼ਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਬਿਮਾਰ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਆਮਦ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਏ ਹਨ। ਇਸ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ, ਪ੍ਰਾਂਤ ਨੇ ਪੂਰੇ ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ ਮਾਸਕ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਬਾਰੇ ਕੋਈ ਹੁਕਮ ਜਾਰੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਹਾਲਾਂਕਿ ਕੁਝ ਸਿਹਤ-ਸੰਭਾਲ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਇਸ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ।ਮੂਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਓਨਟਾਰੀਓ ਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪਰਤਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਲਈ ਵਾਪਸ ਆਉਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ ਜੋ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਕੰਮ ਕਰਨ ਲਈ ਸਾਬਤ ਹੋਈਆਂ ਹਨ। ਡਾ. ਕੀਰਨ ਮੂਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰੇਸਪੀਰੇਟਰੀ ਸਿੰਸੀਟੀਅਲ ਵਾਇਰਸ ਅਤੇ ਇਨਫਲੂਐਂਜ਼ਾ ਦੇ ਵਾਧੂ ਜੋਖਮ” ਦੇ ਕਾਰਨ, ਇਹ ਸਿਫ਼ਾਰਿਸ਼ ਸਕੂਲਾਂ ਅਤੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਦੀਆਂ ਸੈਟਿੰਗਾਂ ਲਈ ਵੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਬਿਮਾਰੀ ਦੇ ਲੱਛਣਾਂ ਲਈ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਸਕ੍ਰੀਨਿੰਗ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਬਿਮਾਰ ਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਘਰ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੋ ਤੋਂ ਪੰਜ ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਨਿਗਰਾਨੀ ਦੇ ਨਾਲ ਮਾਸਕ ਪਹਿਨਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਜੇਕਰ ਉਹ ਮਾਸਕਿੰਗ ਨੂੰ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਅਤੇ ਲੋੜ ਪੈਣ ‘ਤੇ ਇਸਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਢੰਗ ਨਾਲ ਪਹਿਨ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਹਟਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਮੂਰ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਪ੍ਰੀਮੀਅਰ ਡੱਗ ਫੋਰਡ ਦੁਆਰਾ ਜਨਤਾ ਨੂੰ ਮਾਸਕ ਪਹਿਨਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਈ ਹੈ।
Total Views: 102 ,
Real Estate