ਮੁੰਬਈ ਏਅਰਪੋਰਟ ‘ਤੇ 62 ਕਿਲੋ ਸੋਨਾ ਬਰਾਮਦ,7 ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

ਕਸਟਮ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਮੁੰਬਈ ਏਅਰਪੋਰਟ ‘ਤੇ 32 ਕਰੋੜ ਦੀ ਕੀਮਤ ਦਾ 61 ਕਿਲੋ ਸੋਨਾ ਜ਼ਬਤ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ 7 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ‘ਚੋਂ 2 ਔਰਤਾਂ ਹਨ। ਮੁੰਬਈ ਕਸਟਮ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਵਿਚ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਇਕ ਦਿਨ ਵਿਚ ਇਹ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਜ਼ਬਤੀ ਹੈ। ਕਸਟਮ ਵਿਭਾਗ ਮੁਤਾਬਕ ਤਨਜ਼ਾਨੀਆ ਤੋਂ ਆਏ 4 ਭਾਰਤੀ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੇ ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਕੀਤੀ ਕਮਰ ਬੈਲਟ ਦੀਆਂ ਜੇਬਾਂ ‘ਚ ਸੋਨਾ ਛੁਪਾ ਕੇ ਰੱਖਿਆ ਸੀ। ਚਾਰਾਂ ਕੋਲੋਂ 28.17 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਕੁੱਲ 53 ਕਿਲੋ ਸੋਨਾ ਬਰਾਮਦ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਸੰਯੁਕਤ ਅਰਬ ਅਮੀਰਾਤ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਕੀਤੀਆਂ ਬੈਲਟਾਂ ਵਿੱਚ ਸੋਨੇ ਦੀਆਂ ਤਾਰਾਂ ਲੁਕਾਈਆਂ ਗਈਆਂ ਸਨ। ਟਰਾਂਜ਼ਿਟ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਦੋਹਾ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਸੂਡਾਨੀ ਨਾਗਰਿਕ ਦੁਆਰਾ ਇਹ ਬੈਲਟ ਸੌਂਪੀ ਗਈ ਸੀ। ਕਤਰ ਏਅਰਵੇਜ਼ ਦੀ ਫਲਾਈਟ ਨੰਬਰ ਥ੍ਰ-556 ਨੇ ਦੋਹਾ ਤੋਂ ਆ ਰਹੇ 4 ਭਾਰਤੀ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਰੋਕਿਆ। ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਉਹ ਤਨਜ਼ਾਨੀਆ ਤੋਂ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਸਰੀਰ ‘ਤੇ ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਕੀਤੀ ਬੈਲਟ ਵਿਚ ਸੋਨੇ ਦੀਆਂ ਪੱਟੀਆਂ ਛੁਪੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਸਨ। ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਦੌਰਾਨ ਚਾਰੋਂ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੇ ਕਬੂਲ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੋਹਾ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਕਿਸੇ ਅਣਪਛਾਤੇ ਸੂਡਾਨੀ ਵੱਲੋਂ ਸੋਨਾ ਸੌਂਪਿਆ ਗਿਆ ਸੀ।ਹਾਲਾਂਕਿ ਉਸ ਯਾਤਰੀ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਯਾਤਰਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਚਾਰੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕਰਕੇ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਜਿੱਥੋਂ ਉਸ ਨੂੰ 14 ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਨਿਆਂਇਕ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

Total Views: 126 ,
Real Estate