ਉੱਤਰੀ ਕੋਰੀਆ ਤੇ ਦੱਖਣੀ ਕੋਰੀਆ ਵਿਚਾਲੇ ਤਨਾਅ

ਉੱਤਰੀ ਕੋਰੀਆ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਸਿਰਫ਼ ਸੱਤ ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 17 ਬੈਲਿਸਟਿਕ ਅਤੇ ਹੋਰ ਮਿਜ਼ਾਈਲਾਂ ਦਾਗ਼ਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੂਰਬੀ ਸਾਗਰ ਵਿੱਚ ਕਰੀਬ 100 ਤੋਪਖਾਨੇ ਦੇ ਗੋਲੇ ਦਾਗੇ। ਦੱਖਣੀ ਕੋਰੀਆ ਦੀ ਫੌਜ ਨੇ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਜੁਆਇੰਟ ਚੀਫ਼ ਆਫ਼ ਸਟਾਫ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉੱਤਰੀ ਕੋਰੀਆ ਨੇ ਸਵੇਰੇ 6:51 ਵਜੇ ਉੱਤਰੀ ਪਿਓਂਗਨ ਸੂਬੇ ਤੋਂ ਪੀਲੇ ਸਾਗਰ ਵਿੱਚ ਚਾਰ ਛੋਟੀ ਦੂਰੀ ਦੀਆਂ ਬੈਲਿਸਟਿਕ ਮਿਜ਼ਾਈਲਾਂ ਲਾਂਚ ਕੀਤੀਆਂ।
ਸਮਾਚਾਰ ਏਜੰਸੀ ਯੋਨਹਾਪ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਜੇਸੀਐਸ ਨੇ ਉੱਤਰੀ ਕੋਰੀਆ ਦੇ ਪੂਰਬੀ ਤੱਟਵਰਤੀ ਸ਼ਹਿਰ ਵੋਨਸਨ ਵਿੱਚ ਜਾਂ ਨੇੜੇ ਇੱਕ ਸਾਈਟ ਤੋਂ ਸਵੇਰੇ 8:51 ਵਜੇ ਉੱਤਰ ਤੋਂ ਤਿੰਨ ਹੋਰ ਸ਼੍ਰਭੰ ਗੋਲੀਬਾਰੀ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾਇਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਦੱਖਣੀ ਕੋਰੀਆ ਦੇ ਖੇਤਰੀ ਪਾਣੀਆਂ ਦੇ ਨੇੜੇ ਉਤਰਿਆ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਅੰਤਰ-ਕੋਰੀਆਈ ਸਰਹੱਦ ਦੇ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਤਣਾਅ ਵਧ ਗਿਆ। ਕੋਰੀਆਈ ਪ੍ਰਾਇਦੀਪ ਦੀ ਵੰਡ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਸੀ ਕਿ ਉੱਤਰ ਨੇ ਐਨਐਲਐਲ ਤੋਂ ਦੱਖਣ ਵੱਲ ਇੱਕ ਬੈਲਿਸਟਿਕ ਮਿਜ਼ਾਈਲ ਦਾਗੀ।
ਜੇਸੀਐਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਵੇਰੇ 9:12 ਵਜੇ ਤੋਂ, ਪਿਓਂਗਯਾਂਗ ਨੇ ਪੂਰਬੀ ਸਾਗਰ ਅਤੇ ਪੀਲੇ ਸਾਗਰ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸਥਾਨਾਂ ਤੋਂ ਸ਼੍ਰਭੰ ਅਤੇ ਸਤ੍ਹਾ ਤੋਂ ਸਤ੍ਹਾ ਤੱਕ ਮਾਰ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਮਿਜ਼ਾਈਲਾਂ ਸਮੇਤ 10 ਤੋਂ ਵੱਧ ਮਿਜ਼ਾਈਲਾਂ ਲਾਂਚ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ। ਦੱਖਣੀ ਕੋਰੀਆ ਦੀ ਫੌਜ ਨੇ ਪਾਇਆ ਕਿ ਕਾਂਗਵੋਨ ਸੂਬੇ ਦੇ ਕੋਸੋਂਗ ਕਾਉਂਟੀ ਤੋਂ 100 ਤੋਂ ਵੱਧ ਤੋਪਖਾਨੇ ਦੇ ਗੋਲੇ ਦਾਗੇ ਗਏ ਸਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ ਪੂਰਬੀ ਬਫਰ ਜ਼ੋਨ ਵਿੱਚ ਸਰਹੱਦੀ ਤਣਾਅ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਲਈ 19 ਸਤੰਬਰ, 2018 ਨੂੰ ਹਸਤਾਖਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਇੱਕ ਅੰਤਰ-ਕੋਰੀਆਈ ਫੌਜੀ ਸਮਝੌਤੇ ਦੇ ਤਹਿਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਦੱਖਣੀ ਕੋਰੀਆ ਨੇ ਉੱਤਰੀ ਕੋਰੀਆ ਨੂੰ ਇੱਕ ਰਸਮੀ ਚੇਤਾਵਨੀ ਸੰਦੇਸ਼ ਭੇਜਿਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕਿਮ ਜੋਂਗ-ਉਨ ਦੇ ਸ਼ਾਸਨ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਸਾਰੀਆਂ ਭੜਕਾਊ ਕਾਰਵਾਈਆਂ ਬੰਦ ਕਰਨ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।

Total Views: 106 ,
Real Estate