ਕੈਨੇਡਾ ਜਲਦੀ ਹੀ ਪ੍ਰੀ-ਅਰਾਈਵਲ ਪੀਸੀਆਰ ਟੈਸਟ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰੇਗਾ

ਟੋਰਾਂਟੋ (ਬਲਜਿੰਦਰ ਸੇਖਾ )ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਸਰਕਾਰ ਇਹ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕਰਨ ਲਈ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਤਿਆਰ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਯਾਤਰੀਆਂ ਲਈ ਪ੍ਰੀ-ਅਰਾਈਵਲ ਪੀਸੀਆਰ ਕੋਵਿਡ -19 ਟੈਸਟ ਦੀ ਸ਼ਰਤ ਨੂੰ ਵੀ ਖਤਮ ਕਰ ਦੇਵੇਗੀ ਜੋ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਟੀਕਾਕਰਣ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸਬੂਤ ਦਿਖਾ ਸਕਦੇ ਹਨ।ਯੂਨਾਈਟਿਡ ਕਿੰਗਡਮ, ਸਵੀਡਨ, ਸਵਿਟਜ਼ਰਲੈਂਡ, ਫਰਾਂਸ, ਨਾਰਵੇ ਅਤੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਵਰਗੇ ਕਈ ਦੇਸ਼ਾਂ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਟੀਕਾਕਰਨ ਵਾਲੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਲਈ ਕੋਵਿਡ -19 ਟੈਸਟਿੰਗ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਨ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ।
ਇਸ ਸਮੇਂ ਕੈਨੇਡਾ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਫਲਾਈਟ ਦੇ ਰਵਾਨਗੀ ਦੇ 72 ਘੰਟਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਨੈਗੇਟਿਵ ਪੀਸੀਆਰ ਟੈਸਟ ਦਾ ਸਬੂਤ ਦੇਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਸੂਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹ ਟੈਸਟਿੰਗ ਲੋੜ ਫਰਵਰੀ ਦੇ ਅੰਤ ਤੱਕ ਖਤਮ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।
ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਜੀਨ-ਯਵੇਸ ਡੁਕਲੋਸ ਅਤੇ ਮੁੱਖ ਪਬਲਿਕ ਹੈਲਥ ਅਫਸਰ ਡਾ। ਥੇਰੇਸਾ ਟੈਮ, ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀਆਂ ਹਾਲੀਆ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਨਫਰੰਸਾਂ ਦੌਰਾਨ ਭਰੋਸਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਕਿ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀਆਂ ਯਾਤਰਾ ਸਲਾਹਕਾਰੀ ਸਥਿਤੀਆਂ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਏਅਰਲਾਈਨਾਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਏਅਰ ਕੈਨੇਡਾ ਅਤੇ ਵੈਸਟ ਜੈੱਟ ਅਤੇ ਇੱਥੋਂ ਤੱਕ ਕਿ ਜੀਟੀਏਏ ਵਰਗੇ ਏਅਰਪੋਰਟ ਅਥਾਰਟੀ ਵੀ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਕੈਨੇਡਾ ਆਉਣ -ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਲਈ ਪੀਸੀਆਰ ਟੈਸਟ ਦੀ ਸ਼ਰਤ ਹਟਾਉਣ ਲਈ ਕਹਿ ਰਹੇ ਹਨ।

Total Views: 169 ,
Real Estate