ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਹਾਦਸਾ: ਪਾਇਲਟਾਂ ਨੂੰ ਲੱਭਣ ਲਈ ਫੌਜ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਵੱਡਾ ਆਪ੍ਰੇਸ਼ਨ

ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ, ਉਡਾਣ ਦੇ 20 ਮਿੰਟ ਬਾਅਦ ਭਾਰਤੀ ਫੌਜ ਦਾ ਧਰੁਵ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਸਵੇਰੇ 10:50 ਵਜੇ ਰਣਜੀਤ ਸਾਗਰ ਝੀਲ ਵਿੱਚ ਡਿੱਗ ਗਿਆ ਸੀ । ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਤੱਕ ਲਾਪਤਾ ਦੋਨੋ ਪਾਇਲਟਾਂ ਬਾਰੇ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਲੱਗ ਸਕਿਆ ਹੈ । ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਫ਼ੌਜ ਨੇ ਝੀਲ ਦੇ ਦੁਆਲੇ ਤਲਾਸ਼ੀ ਮੁਹਿੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ। ਸੈਨਾ ਦੇ 2 ਚਿਨੂਕ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ, ਆਰਐਸਡੀ ਦੇ 2 ਜਹਾਜ਼ ਅਤੇ 7 ਸਟੀਮਰ ਝੀਲ ਵਿੱਚ ਉਤਾਰੇ ਗਏ । ਗੋਤਾਖੋਰਾਂ ਨੇ 10 ਘੰਟਿਆਂ ਦੀ ਭਾਲ ਕੀਤੀ ਪਰ ਕੋਈ ਲਾਭ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ। ਫੌਜ ਨੇ 2 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੇ ਦਾਇਰੇ ਵਿੱਚ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਆਵਾਜਾਈ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਜਲ ਸੈਨਾ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਟੁਕੜੀ ਡੈਮ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਦੀ ਝੀਲ ਦੇ ਕਿਨਾਰੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਹੈ। ਪੂਰੇ ਇਲਾਕੇ ਨੂੰ ਸੀਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।ਜਲ ਸੈਨਾ ਦੇ ਗੋਤਾਖੋਰ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਦੇ ਮੁੱਖ ਇੰਜਣ ਦੀ ਰੌਸ਼ਨੀ ਅਤੇ ਕੈਮਰੇ ਨੂੰ ਡੂੰਘਾਈ ਤੱਕ ਘਟਾ ਕੇ ਸਥਾਨ ਲੱਭਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਫੌਜ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਲੈਫਟੀਨੈਂਟ ਕਰਨਲ ਦਵਿੰਦਰ ਆਨੰਦ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜਲ ਸੈਨਾ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ੀ ਮੁਹਿੰਮ ਚਲਾਈ ਗਈ ਹੈ ਪਰ ਅਜੇ ਤੱਕ ਸੁਰਾਗ ਮਿਲੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਾਰਵਾਈ ਪੂਰੀ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਜ਼ਰੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।

Total Views: 65 ,
Real Estate