ਖੱਟਰ ਨੇ ਜਪਾਨੀ ਸਿੱਖਣੀ ਕੀਤੀ ਸ਼ੁਰੂ

114

ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਖੱਟਰ ਨੇ ਕੁਰੂਕਸ਼ੇਤਰ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵਿੱਚ ਜਾਪਾਨੀ ਸੱਭਿਆਚਾਰ ਅਤੇ ਭਾਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਬੇਸਿਕ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਕੋਰਸ ਵਿੱਚ ਦਾਖ਼ਲਾ ਲਿਆ ਹੈ। ਉਹ ਇੱਥੇ ਜਾਪਾਨੀ ਭਾਸ਼ਾ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕਰਨਗੇ। ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਨੂੰ ਰੋਲ ਨੰਬਰ ਇਕ ਜਦਕਿ ਉਪ ਕੁਲਪਤੀ ਪ੍ਰੋ। ਸੋਮਨਾਥ ਸਚਦੇਵਾ ਨੂੰ ਰੋਲ ਨੰਬਰ ਤਿੰਨ ਮਿਲਿਆ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਕੁਰੂਕਸ਼ੇਤਰ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦਾ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਬਣੇ ਹਨ। ਸੀਐਮ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਮੈਰਿਟ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੇ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਨਾਮ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਕੋਰਸ ਵਿੱਚ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹਰਿਆਣਾ ਸਰਕਾਰ ਦੇ 5 ਹੋਰ ਉੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਵੀ ਜਾਪਾਨੀ ਸੱਭਿਆਚਾਰ ਅਤੇ ਭਾਸ਼ਾ ਦੇ ਬੇਸਿਕ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਕੋਰਸ (3 ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਕੋਰਸ) ਵਿੱਚ ਦਾਖਲਾ ਲਿਆ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਸਕੱਤਰ ਆਈਏਐਸ ਵੀ ਉਮਾਸ਼ੰਕਰ, ਕੁਰੂਕਸ਼ੇਤਰ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਵਾਈਸ ਚਾਂਸਲਰ ਪ੍ਰੋ। ਸੋਮਨਾਥ ਸਚਦੇਵਾ, ਆਈਆਰਐਸ ਯੋਗੇਂਦਰ ਚੌਧਰੀ, ਪਵਨ ਕੁਮਾਰ ਅਤੇ ਅਨੰਤ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਪਾਂਡੇ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।

Real Estate