ਸੇਫਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਨੇ ਲੁਧਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ 65 ਵਾਂ ਅਤਿ-ਆਧੁਨਿਕ ਲੌਜਿਸਟਿਕ ਪਾਰਕ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ

107

ਨਵੀਂ ਸਹੂਲਤ ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਨੇੜਲੇ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕਨੈਕਟੀਵਿਟੀ ਅਤੇ ਐਂਡ-ਟੂ-ਐਂਡ ਲੌਜਿਸਟਿਕਸ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਦਾ ਇਰਾਦਾ ਰੱਖਦੀ ਹੈ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, 5 ਅਕਤੂਬਰ : ਭਾਰਤ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਸਪਲਾਈ ਚੇਨ ਅਤੇ ਲੌਜਿਸਟਿਕਸ ਕੰਪਨੀ ਸੇਫਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਨੇ ਲੁਧਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਅਤਿ-ਆਧੁਨਿਕ ਲੌਜਿਸਟਿਕ ਪਾਰਕ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਹ ਅਤਿ ਆਧੁਨਿਕ ਸਹੂਲਤ ਰਣਨੀਤਕ ਤੌਰ ਤੇ ਪਾਇਲ ਐਨਐਚ -1 ਲਿੰਕ ਰੋਡ ਤੇ ਸਥਿਤ ਹੈ। ਇਸ ਮੌਕੇ, ਸੇਫਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਪਤਵੰਤੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼੍ਰੀ ਐਸ.ਕੇ. ਜੈਨ ਮੀਤ ਪ੍ਰਧਾਨ, ਸ਼੍ਰੀ ਮਲੇਯ ਮੋਹਨ ਸ਼੍ਰੀਵਾਸਤਵ, ਡੀਜੀਐਮ, ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, ਸ਼੍ਰੀ ਵਿਨੇ ਕੁਮਾਰ, ਏਰੀਆ ਮੈਨੇਜਰ ਲੁਧਿਆਣਾ ਅਤੇ ਹੋਰ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ।
ਲੁਧਿਆਣਾ ਉਨੀ ਕੱਪੜਿਆਂ, ਰਵਾਇਤੀ ਹੈਂਡਲੂਮ ਅਤੇ ਦਸਤਕਾਰੀ, ਫੈਬਰਿਕ ਅਧਾਰਤ ਛੋਟੇ ਅਤੇ ਦਰਮਿਆਨੇ ਉਦਯੋਗਾਂ ਦਾ ਉੱਨਤ ਕੇਂਦਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਨਵਾਂ ਲੌਜਿਸਟਿਕ ਪਾਰਕ ਲੌਜਿਸਟਿਕਸ ਲਈ ਇੱਕ ਨੋਡਲ ਪੁਆਇੰਟ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰੇਗਾ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਭਾਰਤੀ ਰਾਜਾਂ, ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਨੇੜਲੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਅਤੇ ਨਿਰਮਾਣ ਕੇਂਦਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਪਰਿਵਰਤਨਸ਼ੀਲ ਸੰਪਰਕ ਸਹੂਲਤ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰੇਗਾ।
ਲੁਧਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਸੇਫਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਲੌਜਿਸਟਿਕਸ ਸਹੂਲਤ 2।5 ਲੱਖ ਵਰਗ ਫੁੱਟ ਦੇ ਜ਼ਮੀਨੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਫੈਲੀ ਹੋਈ ਹੈ, ਜੋ ਅਤਿ-ਆਧੁਨਿਕ ਟ੍ਰਾਂਸਸ਼ਿਪਮੈਂਟ ਅਤੇ 3 ਪੀਐਲ ਸੁਵਿਧਾਵਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਮਰੱਥ ਹੈ ਜੋ ਇਸ ਖੇਤਰ ਦੀ ਭੰਡਾਰਨ ਅਤੇ ਭੰਡਾਰਨ ਦੀਆਂ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਨੂੰ ਵਧਾਏਗੀ ਜਦੋਂ ਕਿ ਤੇਜ਼ ਸੰਪਰਕ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰੇਗੀ। ਨਵਾਂ ਲੌਜਿਸਟਿਕ ਪਾਰਕ ਕਰੌਸ-ਡੌਕ ਹੈ ਜੋ ਇੱਕੋ ਸਮੇਂ 80 ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਲੋਡਿੰਗ ਅਤੇ ਅਨਲੋਡਿੰਗ ਨਾਲ ਲੈਸ ਹੈ। ਇਸਦਾ ਕਾਲਮ ਰਹਿਤ ਅੰਤਰਾਲ 80 ਫੁੱਟ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੈ ਜੋ ਸਹੂਲਤ ਦੇ ਅੰਦਰ ਮਾਲ ਦੀ ਨਿਰਵਿਘਨ ਆਵਾਜਾਈ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਸਮੁੱਚੇ ਮੌਸਮ ਵਿੱਚ ਸਮਾਨ ਦੀ ਲੋਡਿੰਗ ਅਤੇ ਅਨਲੋਡਿੰਗ ਨੂੰ ਸਮਰੱਥ ਬਣਾਉਣ ਲਈ, ਸੁਵਿਧਾ 16 ਫੁੱਟ ਚੌੜੇ ਕੰਟੀਲੀਵਰ ਸ਼ੈੱਡ ਨਾਲ ਲੈਸ ਹੈ।
ਲੌਜਿਸਟਿਕਸ ਪਾਰਕ ਕੋਲ ਮੁਸੀਬਤਾਂ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠਣ ਲਈ ਲੋੜੀਂਦੇ ਅੱਗ ਬੁਝਾਉਣ ਵਾਲੇ ਉਪਕਰਣ ਅਤੇ ਸਿਖਲਾਈ ਪ੍ਰਾਪਤ ਮਨੁੱਖੀ ਸ਼ਕਤੀ ਹੈ। ਇਹ ਸਹੂਲਤ ਕੁਦਰਤ ਦੇ ਅਨੁਕੂਲ ਪਹਿਲਕਦਮੀਆਂ ਅਤੇ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਦਾ ਸੰਪੂਰਨ ਮਿਸ਼ਰਣ ਹੈ। ਇਹ ਸਹੂਲਤ ਮੀਂਹ ਦੇ ਪਾਣੀ ਦੀ ਸੰਭਾਲ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਨਾਲ ਲੈਸ ਹੈ, ਇੱਕ ਸਮਰਪਿਤ ਗ੍ਰੀਨ ਜ਼ੋਨ ਹੈ ਅਤੇ ਉਰਜਾ ਦੀ ਸੰਭਾਲ ਲਈ ਦਿਨ ਦੇ ਸਮੇਂ ਸੂਰਜ ਦੀ ਰੌਸ਼ਨੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰੇਗੀ। ਲੌਜਿਸਟਿਕਸ ਸੁਵਿਧਾ ਦੇ ਸੰਚਾਲਨ ਬਹੁਤ ਸੁਚਾਰੂ ਢੰਗ ਨਾਲ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ ਜੋ ਕਿ ਲੁਧਿਆਣਾ ਤੋਂ ਭਾਰਤ ਦੇ ਸਾਰੇ ਸਥਾਨਾਂ ਤੱਕ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਤੇਜ਼ ਆਵਾਜਾਈ-ਸਮੇਂ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਭੌਤਿਕ ਢਾਂਚੇ ਨੂੰ ਇੱਕ ਮਜ਼ਬੂਤ ਆਈਟੀ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਅਤੇ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਪ੍ਰਭਾਵੀ ਵੇਅਰਹਾਉਸ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਦੁਆਰਾ ਸਮਰਥਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।
ਸਮੁੱਚੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਫੈਲੇ ਅਨੇਕਾਂ ਉਦਯੋਗਾਂ ਅਤੇ ਨਿਰਮਾਤਾਵਾਂ ਦੀ ਵਧਦੀ ਮੰਗ ਵਿੱਚ ਸਪਲਾਈ ਚੇਨ ਅਤੇ ਲੌਜਿਸਟਿਕਸ ਦੀ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਭੂਮਿਕਾ ਹੈ। ਲੁਧਿਆਣਾ ਵਿਖੇ ਸੇਫਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਲੌਜਿਸਟਿਕਸ ਪਾਰਕ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਦੇ ਅੰਤਰ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਲੜੀ ਅਤੇ ਲੌਜਿਸਟਿਕਸ ਦੀਆਂ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਅਤੇ ਕੁਸ਼ਲਤਾ ਨਾਲ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਨ ਦਾ ਇਰਾਦਾ ਰੱਖਦਾ ਹੈ।

Real Estate