ਲੱਗਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹਨ ਸਮਾਰਟ ਬਿਜਲੀ ਮੀਟਰ

138

ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸੋਮਵਾਰ ਤੋਂ ਸਮਾਰਟ ਬਿਜਲੀ ਮੀਟਰ ਲਗਾਏ ਜਾਣਗੇ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਮੀਟਰਾਂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਚਿੱਪ ਅਤੇ ਬਾਰਕੋਡ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਮੀਟਰ ਵਿੱਚ ਲਗਾਇਆ ਮਾਡਮ ਖਪਤਕਾਰ ਦੇ ਘਰ ਬਿਜਲੀ ਸਪਲਾਈ ਦਾ ਡਾਟਾ ਆਈਟੀ ਵਿਭਾਗ ਨੂੰ ਭੇਜੇਗਾ।ਸੋਮਵਾਰ ਤੋਂ ਸਰਕਾਰੀ ਦਫਤਰਾਂ, ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਟਿੱੲਲਲਬਵੈੱਲਾਂ, ਛੋਟੇ ਬਿਜਲੀ ਉਦਯੋਗਾਂ, ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਹਸਪਤਾਲਾਂ, ਆਟਾ ਚੱਕੀਆਂ, ਆਈਸ ਕੈਂਡੀਜ਼ ਅਤੇ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਮਾਰਟ ਬਿਜਲੀ ਸਥਾਪਤ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ, ਐਮਈ ਲੈਬ ਵੇਰਕਾ ਵਿੱਚ 13 ਮੀਟਰ ਆ ਗਏ ਹਨ, ਜੋ ਕਿ ਖੰਡਵਾਲਾ ਪਾਵਰ ਹਾਊਸਾਂ, ਪੂਰਬੀ ਡਿਵੀਜ਼ਨ ਦੇ ਦੱਖਣੀ ਉਪ ਮੰਡਲ ਦੇ ਐਸਡੀਓ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਸਨ, ਜੋ ਸੋਮਵਾਰ ਤੱਕ ਨਿਗਮ ਦੇ ਟਿਊਬਵੈੱਲਾਂ ਤੇ ਲਗਾਏ ਜਾਣਗੇ।
ਪਾਵਰਕਾਮ ਇਨਫੋਰਸਮੈਂਟ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਐਸਈ ਇੰਜੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸਮਾਰਟ ਮੀਟਰ ਪ੍ਰੀਪੇਡ ਅਤੇ ਪੋਸਟਪੇਡ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਮੀਟਰਾਂ ਵਿੱਚ ਲਗਾਇਆ ਮਾਡਮ ਖਪਤਕਾਰ ਦੇ ਘਰ ਨੂੰ ਸਪਲਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਡਾਟਾ ਰਿਕਾਰਡ ਕਰੇਗਾ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਵਿਭਾਗ ਨੂੰ ਭੇਜੇਗਾ। ਡਿਵੀਜ਼ਨ ਦੇSE ਅਤੇ XEN ਪਤਾ ਕਰ ਸਕਣਗੇ ਕਿ ਮੀਟਰ ਕਦੋਂ ਬੰਦ ਅਤੇ ਚਾਲੂ ਹੈ। ਲੋਡ ਕਿੰਨਾ ਸੀ? ਮੀਟਰ ਰੀਡਿੰਗ ਤੋਂ ਵੀ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲੇਗਾ। ਮਾਡਮ ਤੋਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਰੀਡਿੰਗ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨਿਯੰਤਰਣ ਵਿੱਚ ਆ ਜਾਵੇਗੀ।
ਸਿਟੀ ਸਰਕਲ ਦੇ ਐਸਈ ਇੰਜੀ। ਅਸ਼ਵਨੀ ਕੁਮਾਰ ਮਹਿਤਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 4 ਪੜਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਮੀਟਰ ਲਗਾਏ ਜਾਣਗੇ। 30 ਮੀਟਰ ਰੂਲਰ ਏਰੀਆ ਨੂੰ, 70 ਮੀਟਰ ਐਸਡੀਓ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਸ਼ਹਿਰੀ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਰਕਾਰੀ ਦਫਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਮਾਰਟ ਮੀਟਰ ਲਗਾਏ ਜਾਣਗੇ। ਸਿਟੀ ਸਰਕਲ ਦੇ ਚਾਰ ਡਿਵੀਜ਼ਨਾਂ ਦੇ 12 ਸਬ -ਡਵੀਜ਼ਨਾਂ ਵਿੱਚ, ਇਸ ਹਫ਼ਤੇ 840 ਮੀਟਰ ਉਪਲਬਧ ਹੋਣਗੇ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ 15 ਅਕਤੂਬਰ ਤੱਕ ਬਦਲਿਆ ਜਾਣਾ ਹੈ।

Real Estate