ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਪੁਰਾਣੇ ਸਕੂਟਰਾਂ ਤੇ ਬੈਟਰੀ ਧਰ ਕੇ ਈ-ਸਕੂਟਰ ਬਣਾਉਦੀ ਹੈ ਇਹ ਕੰਪਨੀ

126

ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਵਿੱਚ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਸਕੂਟਰਾਂ ਦੀ ਤੇਜ਼ੀ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ, ਬੈਂਗਲੁਰੂ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਸਟਾਰਟਅਪ ਕੰਪਨੀਆਂ ਨੇ ਪੁਰਾਣੇ ਸਕੂਟਰਾਂ ਨੂੰ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਸਕੂਟਰਾਂ ਵਿੱਚ ਬਦਲਣ ਦੀ ਇੱਕ ਅਨੋਖੀ ਪਹਿਲ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਬੰਗਲੌਰ ਵਿੱਚ ਰਾਈਡ ਸ਼ੇਅਰਿੰਗ ਸੇਵਾਵਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਇੱਕ ਸਟਾਰਟਅਪ ਕੰਪਨੀ ਬਾਊਂਸ ਨੇ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਹੀ ਯੋਜਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪੁਰਾਣੇ ਪੈਟਰੋਲ ਇੰਜਣ ਸਕੂਟਰ ਨੂੰ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਮੋਟਰ ਅਤੇ ਬੈਟਰੀ ਕਿੱਟ ਲਗਾ ਕੇ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਸਕੂਟਰ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਕੰਪਨੀ 20 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਲੈਂਦੀ ਹੈ। ਬਾਊਂਸ ਦੇ ਸਹਿ-ਸੰਸਥਾਪਕ ਵਿਵੇਕਾਨੰਦ ਹਾਲਕੇਰੇ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਹੁਣ ਤੱਕ ਅਸੀਂ 1000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਪੁਰਾਣੇ ਸਕੂਟਰਾਂ ਨੂੰ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਸਕੂਟਰਾਂ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਚੁੱਕੇ ਹਾਂ। ਕੰਪਨੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਕੂਟਰ ਮਾਲਕਾਂ ਲਈ ਸੇਵਾ ਕੇਂਦਰ ਵੀ ਖੋਲ੍ਹ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਸਕੂਟਰ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਬੈਟਰੀ ਕਿੱਟ ਦੇ ਨਾਲ, ਇੱਕ ਵਾਰ ਸਕੂਟਰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਚਾਰਜ ਹੋ ਜਾਣ ਦੇ ਬਾਅਦ, ਸਕੂਟਰ ਨੂੰ 65 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੱਕ ਚਲਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਕਿੱਟ ਆਟੋਮੋਟਿਵ ਰਿਸਰਚ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਮਾਣਤ ਹੈ।

Real Estate