ਕਾਬੁਲ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਹੋਏ ਧਮਾਕੇ’ ਚ ਟੀਵੀ ਐਂਕਰ ਸਮੇਤ ਦੋ ਪੱਤਰਕਾਰ ਅਤੇ ਦੋ ਐਥਲੀਟ ਵੀ ਮਾਰੇ ਗਏ

94

ਕਾਬੁਲ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਦੇ ਬਾਹਰ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਹੋਏ ਧਮਾਕੇ ਵਿੱਚ ਦੋ ਅਫਗਾਨ ਪੱਤਰਕਾਰ ਅਤੇ ਦੋ ਅਥਲੀਟ ਵੀ ਮਾਰੇ ਗਏ। ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਪੱਤਰਕਾਰ ਸੈਂਟਰ (ਏਐਫਜੇਸੀ) ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਏਜੰਸੀ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਅਲੀ ਰੇਜ਼ਾ ਅਹਿਮਦੀ ਅਤੇ ਜਹਾਨ-ਏ-ਸਿਹਤ ਟੀਵੀ ਚੈਨਲ ਦੀ ਐਂਕਰ ਨਜ਼ਮਾ ਸਿੱਦੀਕੀ ਵੀ ਹਮਲੇ ਵਿੱਚ ਮਾਰੇ ਗਏ ਸਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਤਾਇਕਵਾਂਡੋ ਖਿਡਾਰੀ ਮੁਹੰਮਦ ਜਾਨ ਸੁਲਤਾਨੀ ਅਤੇ ਖਿਡਾਰੀ ਇਦਰਿਸ਼ ਵੀ ਹਮਲੇ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋਏ। ਇਸ ਹਮਲੇ ਵਿੱਚ 13 ਅਮਰੀਕੀ ਸੈਨਿਕਾਂ ਸਮੇਤ 170 ਲੋਕ ਮਾਰੇ ਗਏ ਸਨ।
ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋ ਬਿਡੇਨ ਨੇ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ਕਿ ਕਾਬੁਲ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਹੋਰ ਵੀ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹਮਲਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਬਿਡੇਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਸਥਿਤੀ ਬੇਹੱਦ ਖਤਰਨਾਕ ਹੈ ਅਤੇ ਏਅਰਪੋਰਟ ‘ਤੇ ਖਤਰਾ ਕਾਫੀ ਵਧ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਟੀਮ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਵਿਚਾਰ ਵਟਾਂਦਰੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਬਿਆਨ ਦਿੱਤਾ।

Real Estate