ਮੋਦੀ ਦੇ ਮੰਤਰੀ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰਨ ਨਿਕਲੀ ਪੁਲਿਸ !

79

ਭਾਰਤ ਦੇ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਨਰਾਇਣ ਰਾਣੇ ਨੂੰ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਊਧਵ ਠਾਕਰੇ ਵਿਰੁੱਧ ਬਿਆਨਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨੀ ਮਹਿੰਗੀ ਪੈ ਗਈ। ਸ਼ਿਵ ਸੈਨਾ ਦੇ ਵਰਕਰਾਂ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ 17 ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿਚ ਰਾਣੇ ਵਿਰੁੱਧ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ। ਨਾਸਿਕ ਵਿਚ ਭਾਜਪਾ ਦਫਤਰ ‘ਤੇ ਪਥਰਾਅ ਕੀਤਾ ਗਿਆ, ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮੁੰਬਈ ਵਿਚ ਰਾਣੇ ਦੇ ਘਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰ ਰਹੇ ਸ਼ਿਵ ਸੈਨਿਕਾਂ’ ਤੇ ਲਾਠੀਚਾਰਜ ਕੀਤਾ। ਪੁਣੇ, ਰਾਏਗੜ੍ਹ ਅਤੇ ਨਾਸਿਕ ਦੇ ਸੂਖਮ, ਲਘੂ ਅਤੇ ਦਰਮਿਆਨੇ ਉਦਯੋਗ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਐਫਆਈਆਰ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਔਰੰਗਾਬਾਦ ਅਤੇ ਖੇਰਵਾੜੀ ਵਿਚ ਐਫਆਈਆਰ ਦਰਜ ਕਰਨ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਪੁਣੇ ਅਤੇ ਨਾਸਿਕ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਦੇ ਵਾਰੰਟ ਵੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਇਹ ਟੀਮ ਨਾਰਾਇਣ ਰਾਣੇ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਭਾਜਪਾ ਦੀ ਜਨ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਯਾਤਰਾ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਨਰਾਇਣ ਰਾਣੇ ਸੋਮਵਾਰ ਤੋਂ ਇੱਥੇ ਹੀ ਮੌਜੂਦ ਹਨ। ਰਾਣੇ ਰਾਜ ਸਭਾ ਮੈਂਬਰ ਹਨ, ਇਸ ਲਈ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਪ੍ਰੋਟੋਕੋਲ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ। ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਰਾਜ ਸਭਾ ਦੇ ਸਪੀਕਰ ਅਤੇ ਉਪ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵੈਂਕਈਆ ਨਾਇਡੂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।
ਅੱਧੀ ਦਰਜਨ ਸ਼ਿਵ ਸੈਨਾ ਵਰਕਰਾਂ ਨੇ ਨਾਸਿਕ ਵਿਚ ਭਾਜਪਾ ਦਫਤਰ ’ਤੇ ਪਥਰਾਅ ਕੀਤਾ। ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਮਹਾਂਡ ਵਿਚ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਇਹ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛਿਆ ਸੀ ਕਿ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦਿਵਸ ਦੇ ਦਿਨ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਆਪਣੇ ਭਾਸ਼ਣ ਵਿਚ ਸੀਐਮ ਊਧਵ ਠਾਕਰੇ ਅੰਮ੍ਰਿਤ ਮਹੋਤਸਵ ਜਾਂ ਹੀਰਾ ਉਤਸਵ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਉਲਝਣ ਵਿਚ ਦਿਖਾਈ ਦਿੱਤੇ। ਇਸ ‘ਤੇ ਨਰਾਇਣ ਰਾਣੇ ਨੇ ਊਧਵ ਠਾਕਰੇ’ ਤੇ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਸਾਧਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਸੀ, “ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਆਜ਼ਾਦੀ ਮਿਲੇ ਹੋਏ ਕਿੰਨੇ ਸਾਲ ਹੋ ਗਏ ਹਨ ਹੀਰਕ ਮਹਾਉਸਤਵ ਕੀ? ਜੇ ਮੈਂ ਹੁੰਦਾ ਤਾਂ ਮੈਂ ਕੰਨ ਤੇ ਥੱਪੜ ਲਗਾ ਦਿੰਦਾ।” ਉਨ੍ਹਾਂ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦਿਵਸ ਬਾਰੇ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ? ਕਿੰਨੀ ਗੁੱਸਾ ਦਿਵਾਉਣ ਵਾਲੀ ਗੱਲ ਹੈ। ਸਰਕਾਰ ਕੌਣ ਚਲਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਇਹ ਸਮਝ ਨਹੀਂ ਆ ਰਿਹਾ। ” ਜਦੋਂ ਰਾਣੇ ਨੇ ਇਹ ਬਿਆਨ ਦਿੱਤਾ ਤਾਂ ਵਿਧਾਨ ਪ੍ਰੀਸ਼ਦ ਦੇ ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਦੇ ਨੇਤਾ ਪ੍ਰਵੀਨ ਦਾਰੇਕਰ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਮੌਜੂਦ ਸਨ।
ਰਾਣੇ ਦੇ ਬਿਆਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ਿਵ ਸੈਨਾ ਦੇ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਸੁਧਾਕਰ ਬਡਗੁਜਰ ਨੇ ਨਾਸਿਕ ਦੇ ਮਹਾਦ ਪੁਲਿਸ ਸਟੇਸ਼ਨ ਵਿਚ ਐਫਆਈਆਰ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ।
ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਸ਼ਿਵ ਸੈਨਿਕਾਂ ਨੇ ਨਰਾਇਣ ਰਾਣੇ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਰਾਤੋ ਰਾਤ ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਦਾਦਰ ਇਲਾਕੇ ਵਿਚ ਪੋਸਟਰ ਲਗਾ ਦਿੱਤੇ। ਪੋਸਟਰ ਵਿਚ ਨਾਰਾਇਣ ਰਾਣੇ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਦੇ ਨਾਲ ਮੁਰਗੀ ਚੋਰ ਲਿਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।

Real Estate