ਕਾਬੁਲ ਵਿੱਚ ਤਾਲਿਬਾਨ ਦਾ ਵੱਡਾ ਹਮਲਾ: ਰੱਖਿਆ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਘਰ ਉੱਤੇ ਕਾਰ ਬੰਬ ਨਾਲ ਹਮਲਾ

131

ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਦੇ ਕਈ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿੱਚ ਫੌਜ ਅਤੇ ਤਾਲਿਬਾਨ ਵਿਚਾਲੇ ਲੜਾਈ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਦੱਖਣੀ ਹੇਲਮੰਡ ਪ੍ਰਾਂਤ ਅਤੇ ਫਰੰਟਲਾਈਨ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਵੀ ਲੜਾਈ ਤੇਜ਼ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸੁਰੱਖਿਆ ਬਲਾਂ ਅਤੇ ਤਾਲਿਬਾਨ ਵਿਚਕਾਰ ਕਈ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿੱਚ ਲੜਾਈ ਦੀਆਂ 28 ਘਟਨਾਵਾਂ ਹੋਈਆਂ ਹਨ। ਲਸ਼ਕਰਗਾਹ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਲੜਾਈ ਵਿੱਚ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ 40 ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਦੀ ਜਾਨ ਚਲੀ ਗਈ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ 100 ਤੋਂ ਵੱਧ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋਏ ਹਨ।
ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਦੇ ਰੱਖਿਆ ਮੰਤਰੀ ਜਨਰਲ ਬਿਸਮਿੱਲਾਹ ਮੁਹੰਮਦੀ ਦੇ ਘਰ ਮੰਗਲਵਾਰ ਰਾਤ 8 ਵਜੇ ਦੇ ਕਰੀਬ ਕਾਰ ਬੰਬ ਧਮਾਕਾ ਹੋਇਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗੋਲੀਬਾਰੀ ਅਤੇ ਗ੍ਰਨੇਡ ਧਮਾਕਿਆਂ ਦੀ ਆਵਾਜ਼ ਵੀ ਸੁਣਾਈ ਦਿੱਤੀ। ਇਹ ਹਮਲਾ ਕਾਬੁਲ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਦੇ ਸ਼ਿਰਪੁਰ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ। ਰੱਖਿਆ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਅਨੁਸਾਰ ਰੱਖਿਆ ਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪਰਿਵਾਰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਦੇ ਕੁਝ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿੱਚ, ਲੋਕ ਤਾਲਿਬਾਨ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਸੜਕਾਂ ਤੇ ਉਤਰ ਆਏ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਦੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰੀ ਮੁਹੰਮਦ ਹਨੀਫ ਆਤਮ ਨੇ ਤਾਲਿਬਾਨ ਦੀ ਹਿੰਸਾ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਭਾਰਤ ਦੇ ਦਖਲ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ।
ਅਫਗਾਨ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਮੀਰ ਵਾਇਸ ਸਟਾਨਕਜ਼ਈ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਖੇਤਰ ਉੱਚ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਾਲੇ ਗ੍ਰੀਨ ਜ਼ੋਨ ਦੇ ਅਧੀਨ ਆਉਂਦਾ ਹੈ।

Real Estate