ਮੋਸਟ ਵਾਂਟੇਡ ਲੇਡੀ ਡਾਨ ‘ਅਨੁਰਾਧਾ’ : ਸੇ਼ਅਰ ਟਰੈਡਿੰਗ ਦੀ ਦੁਨੀਆ ਚੋਂ ਜੁਰਮ ਦੀ ਦੁਨੀਆ ‘ਚ

146

ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੀ ਲੇਡੀ ਡਾਨ ਅਨੁਰਾਧਾ ਨੂੰ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਟੀਮ ਨੇ ਗੈਂਗਸਟਰ ਕਾਲਾ ਜਠੇੜੀ ਦੇ ਨਾਲ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਉਤਰਾਖੰਡ ਤੋਂ ਪਰਤਦਿਆਂ ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਯੂਪੀ ਦੇ ਸਹਾਰਨਪੁਰ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲੋਂ ਪਿਸਤੌਲ ਅਤੇ ਰਿਵਾਲਵਰ ਬਰਾਮਦ ਹੋਈ ਹੈ। ਅਨੁਰਾਧਾ 9 ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੋਂ ਜਠੇੜੀ ਦੇ ਨਾਲ ਲਿਵ-ਇਨ ਵਿੱਚ ਰਹਿ ਰਹੀ ਸੀ ਅਤੇ ਆਪਣਾ ਪੂਰਾ ਗੈਂਗ ਚਲਾਉਂਦੀ ਸੀ। ਜਠੇੜੀ ਉੱਤੇ ਸੱਤ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਇਨਾਮ ਸੀ। ਜਠੇੜੀ ਵਿਰੁੱਧ ਦਿੱਲੀ, ਪੰਜਾਬ, ਹਰਿਆਣਾ ਅਤੇ ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ ਕਈ ਮਾਮਲੇ ਦਰਜ ਹਨ।
ਅਨੁਰਾਧਾ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਗੈਂਗਸਟਰ ਆਨੰਦਪਾਲ ਦੇ ਗਿਰੋਹ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਹੋਈ ਸੀ। ਉਹ ਆਨੰਦਪਾਲ ਦੀ ਪ੍ਰੇਮਿਕਾ ਸੀ। ਉਹ ਆਨੰਦਪਾਲ ਦੇ ਐਨਕਾਉਂਟਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੀ ਫਰਾਰ ਸੀ। ਫਰਾਰੀ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਅਨੁਰਾਧਾ ਲਾਰੈਂਸ ਵਿਸ਼ਨੋਈ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਨਾਲ ਕਾਲਾ ਜਠੇੜੀ ਨੂੰ ਮਿਲੀ। ਅਨੁਰਾਧਾ ਦਾ ਜਨਮ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਸੀਕਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਅਨੁਰਾਧਾ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਲੁੱਟ, ਅਗਵਾ, ਫਿਰੌਤੀ ਮੰਗਣ ਸਮੇਤ ਕਈ ਗੰਭੀਰ ਅਪਰਾਧ ਦਰਜ ਹਨ। ਡੌਨ ਅਨੁਰਾਧਾ ਨੂੰ ਨਾਗੌਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਅਦਾਲਤ ਨੇ 2016 ਵਿੱਚ ਦੋ ਸਾਲ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਈ ਸੀ। ਉਸ ਨੇ 20,000 ਰੁਪਏ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ ਵੀ ਲਗਾਇਆ ਹੈ।
ਇਸ ਸਭ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਨੁਰਾਧਾ ਸੇ਼ਅਰ ਟਰੈਡਿੰਗ ਕਰਦੀ ਸੀ ਤੇ ਦੇਣਦਾਰੀਆਂ ਜਿਆਦਾ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਊਹ ਅਪਰਾਧ ਦੀ ਇਸ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਆ ਗਈ ।

Real Estate