ਐਪਲ ਦੇ ਮਾਲਕ ਨੇ 1973 ‘ਚ ਨੌਕਰੀ ਲਈ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ਅਰਜ਼ੀ, ਉਸੇ ਅਰਜ਼ੀ ਦੀ ਹੁਣ 2.25 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ‘ਚ ਹੋਈ ਨਿਲਾਮੀ

148

ਐਪਲ ਦੇ ਸੰਸਥਾਪਕ ਸਟੀਵ ਜੌਬਸ ਨੇ ਸਾਲ 1973 ਵਿਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਨੌਕਰੀ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ, ਹਾਲ ਹੀ ਵਿਚ ਸਟੀਵ ਜੌਬਸ ਦਾ ਉਹੀ ਨੌਕਰੀ ਅਰਜ਼ੀ ਫਾਰਮ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਨਿਲਾਮ ਹੋਇਆ , ਜਿਸ ਨੂੰ ਤਕਰੀਬਨ 2.55 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਵਿਚ ਵੇਚਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਸਟੀਵ ਜੌਬਸ ਦਾ ਇਹ ਨੌਕਰੀ ਅਰਜ਼ੀ ਫਾਰਮ ਪਿਛਲੇ ਕੁਝ ਸਾਲਾਂ ਵਿਚ ਚੌਥੀ ਵਾਰ ਨਿਲਾਮ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਵਾਰ ਸਟੀਵ ਜੌਬਸ ਦੇ ਅਰਜ਼ੀ ਫਾਰਮ ਦਾ NFT ਵਰਜ਼ਨ ਵੀ ਨਿਲਾਮੀ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।ਸਟੀਵ ਜੌਬਸ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਤਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਕਈ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਨਿਲਾਮੀ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਸਟੀਵ ਜੌਬਸ ਨੇ ਸਾਲ 1973 ਵਿਚ ਨੌਕਰੀ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ, ਜਦੋਂ ਉਹ 18 ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਸੀ। ਇਹ ਸਟੀਵ ਜੌਬਸ ਦੀ ਸਿਰਫ਼ ਨੌਕਰੀ ਦੀ ਅਰਜ਼ੀ ਸੀ, ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਭਰੀ ਸੀ। ਸਟੀਵ ਜੌਬਸ ਦੀ ਇਹ ਸਿਰਫ਼ ਨੌਕਰੀ ਦੀ ਅਰਜ਼ੀ ਸਾਲ 2017 ਵਿਚ $ 18750 ਵਿਚ ਨਿਲਾਮ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਸਾਲ 2018 ਵਿਚ ਇਸਨੂੰ $ 174757 ਵਿਚ ਵੇਚਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਇਸ ਪੱਤਰ ਨੂੰ ਇਸ ਸਾਲ ਮਾਰਚ ਵਿਚ ਨਿਲਾਮੀ ਲਈ ਵੀ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਦੋਂ ਇਹ ਪੱਤਰ 222,400 ਡਾਲਰ ਵਿਚ ਨਿਲਾਮ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਸਟੀਵ ਜੌਬਸ ਨੇ ਨੌਕਰੀ ਲਈ ਜੋ ਬਿਨੈ ਪੱਤਰ ਭਰੇ ਸਨ, ਦੀ ਨਿਲਾਮੀ ਆਨਲਾਈਨ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ। ਇਸ ਪੱਤਰ ਦੀ ਹਾਰਡ ਕਾਪੀ $ 343000 (2.55 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ) ਵਿਚ ਨਿਲਾਮ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ, ਜਦਕਿ ਅਰਜ਼ੀ ਦਾ NFT ਵਰਜ਼ਨ $ 23076 ਵਿਚ ਨਿਲਾਮ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਸਟੀਵ ਜੌਬਸ ਨੇ ਨੌਕਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਜੋ ਅਰਜ਼ੀ ਫਾਰਮ ਭਰਿਆ ਸੀ, ਉਸ ਵਿਚ ਉਸਨੇ ਆਪਣਾ ਨਾਮ, ਪਤਾ, ਫੋਨ ਨੰਬਰ, ਮੁੱਖ ਭਾਸ਼ਾ, ਡਰਾਈਵਿੰਗ ਲਾਇਸੈਂਸ ਅਤੇ ਹੋਰ ਯੋਗਤਾਵਾਂ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਇਹ ਅਰਜ਼ੀ ਫਾਰਮ, 1973 ਵਿਚ ਹੱਥ ਨਾਲ ਭਰਿਆ, ਅਜੇ ਵੀ ਚੰਗੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿਚ ਹੈ ਅਤੇ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਪੜ੍ਹਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਨਿਲਾਮੀ ਵਿਚ ਹਰ ਵਾਰ ਇਸ ਪੱਤਰ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਧ ਰਹੀ ਹੈ

Real Estate