ਇੱਕ ਤਾਂ ਪੈਟਰੌਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਚੱਕੀ ਜਾਂਦੇ , ਉੱਤੋਂ ਮਿਲੇ ਵੀ ਪਾਣੀ ਵਾਲਾ

120


ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਤੇਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਲੁੱਟ ਰਹੀਆਂ ਹਨ , ਅਜਿਹੇ ਵਿਚ ਤੇਲ ਮਹਿੰਗਾ ਵੀ ਮਿਲੇ ਉੱਤੋਂ ਮਿਲੇ ਵੀ ਪਾਣੀ ਵਾਲੀ ਮਿਲਾਵਟ ਵਾਲਾ ਫਿਰ ਕੌਣ ਰਾਖਾ ਜਨਤਾ ਦਾ ? ਅਜਿਹਾ ਮਾਮਲਾ ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਇਕ ਪੈਟਰੋਲ ਪੰਪ ਤੋਂ ਆਇਆ ਜਦੋਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਕਿ ਪੈਟਰੋਲ ਪਾਣੀ ਵਿਚ ਰਲਾ ਕੇ ਵੇਚਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇੱਥੋਂ ਪੈਟਰੋਲ ਪਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਾਹਨ ਬੰਦ ਹੋਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਏ । ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਕੋਦਰ ਰੋਡ ‘ਤੇ ਨਾਰੀ ਨਿਕੇਤਨ ਨੇੜੇ ਸਥਿਤ ਪੰਪ’ ਤੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਭੀੜ ਇਕੱਠੀ ਹੋ ਗਈ। ਇਹ ਪਤਾ ਲੱਗਣ ‘ਤੇ, ਪੈਟਰੋਲੀਅਮ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਵੀ ਹਰਕਤ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦਿਆਂ ਤੁਰੰਤ ਪੰਪ’ ਤੇ ਤੇਲ ਵੇਚਣਾ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਪੰਪ ਮਾਲਕ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਪਾਣੀ ਨਹੀਂ ਮਿਲਾਇਆ, ਪਰ ਪੈਟਰੋਲ ਵਿੱਚ ਐਥੇਨੋਲ ਮਿਲਿਆ ਹੋਣ ਕਰਕੇ ਪਾਣੀ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਜੋ ਇਸ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣਿਆ। ਫਿਲਹਾਲ ਕੰਪਨੀ ਇਸ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।
ਇਸ ਪੰਪ ਤੋਂ ਪੈਟਰੋਲ ਭਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਅੱਗੇ ਆਏ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਵਾਹਨ ਚਲਦੇ ਚਲਦੇ ਹੀ ਬੰਦ ਹੋਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਏ । ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਜਦੋਂ ਉਸਨੇ ਪੈਟਰੋਲ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਉਸ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਵੀ ਦਿਖ ਰਿਹਾ ਸੀ । ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਵਾਪਸ ਪੰਪ ‘ਤੇ ਗਏ । ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੰਪਨੀ ਵੀ ਹਰਕਤ ਵਿੱਚ ਆ ਗਈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਸ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਪੰਪ ਮਾਲਕ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬਰਸਾਤ ਦੇ ਮੌਸਮ ਵਿੱਚ ਈਥੇਨੌਲ ਪਾਣੀ ਦੇ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਆ ਕੇ ਪਾਣੀ ਬਣ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਪੈਟਰੋਲ ਪੰਪ ਡੀਲਰਜ਼ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਨੇ ਵੀ ਇਸ ਬਾਰੇ ਸਵਾਲ ਖੜ੍ਹੇ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਬਰਸਾਤ ਦੇ ਮੌਸਮ ਦੌਰਾਨ ਈਥੇਨੌਲ ਨਾ ਮਿਲਾਉਣ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਵਾਹਨ ਮਾਲਕਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਪੰਪ ਮਾਲਕ ਨੂੰ ਵੀ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਟੈਂਕ ਦੁਬਾਰਾ ਸਾਫ਼ ਕਰਵਾਉਣਾ ਪੈਦਾ ਹੈ।

Real Estate