ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਣ ਲਈ ਨਸ਼ੇੜੀ ਆਪਣੇ 1 ਸਾਲ ਦੇ ਮੁੰਡੇ ਨੂੰ ਵੇਚਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ, ਪਤਨੀ ਵੱਲੋਂ ਵਿਰੋਧ ਕਰਨ ਤੇ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ ਬੱਚਾ

137

ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਅਮਰੋਹਾ ਵਿਚ ਇਕ ਨਸ਼ੇੜੀ ਸ਼ਰਾਬੀ ਪਿਤਾ ਆਪਣੇ ਇਕ ਸਾਲ ਦੇ ਬੇਟੇ ਨੂੰ ਵੇਚਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਪਤਨੀ ਨੇ ਬੇਟੇ ਨੂੰ ਵੇਚਣ ਤੋਂ ਰੋਕਿਆ ਤਾਂ ਨਸ਼ਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਪਿਤਾ ਨੇ ਉਸ ਦਾ ਗਲਾ ਘੁੱਟ ਕੇ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ। ਅਮਰੋਹਾ ਦੇ ਮੰਡੀ ਧਨੌਰਾ ਥਾਣੇ ਦੇ ਮੁਹੱਲਾ ਕੰਚਨ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਰੇਹਣੁਮਾ, ਇੱਕ 4 ਸਾਲਾ ਧੀ ਅਤੇ ਇੱਕ ਸਾਲ ਦੇ ਬੇਟੇ ਨਾਲ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਨੌਸ਼ਾਦ ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਣ ਦਾ ਆਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ, ਉਸਦਾ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵੀ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਪਤਨੀ ਰਹਿਨੁਮਾ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਉਸਦਾ ਪਤੀ ਆਪਣੇ ਇਕ ਸਾਲ ਦੇ ਬੇਟੇ ਨੂੰ ਵੇਚਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ ਤਾਂ ਕਿ ਉਹ ਸ਼ਰਾਬ ਦਾ ਆਪਣਾ ਸ਼ੌਕ ਪੂਰਾ ਕਰ ਸਕੇ। ਉਹ ਪਿਛਲੇ ਕਈ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਉਸ ਉੱਤੇ ਬੇਟਾ ਵੇਚਣ ਲਈ ਦਬਾਅ ਪਾ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਰਹਿਨੁਮਾ ਇਸਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ। ਮੰਗਲਵਾਰ ਦੁਪਹਿਰ ਵੀ ਪਤੀ ਸ਼ਰਾਬੀ ਹੋ ਕੇ ਘਰ ਆਇਆ ਸੀ।
ਬੇਟੇ ਨੂੰ ਵੇਚਣ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਤੇ ਉਹ ਫਿਰ ਪਤਨੀ ਨਾਲ ਝਗੜਾ ਕਰ ਗਿਆ। ਪਤਨੀ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਲਈ ਘਰੋਂ ਬਾਹਰ ਗਈ, ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਨੌਸ਼ਾਦ ਨੇ ਬੇਟੇ ਨੂੰ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ। ਜਦੋਂ ਰੇਹਨੂੰਮਾ ਘਰ ਪਰਤਿਆ ਤਾਂ ਪੁੱਤਰ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਮਰ ਚੁੱਕਾ ਸੀ। ਨੌਸ਼ਾਦ ਵੀ ਨੇੜੇ ਖੜਾ ਸੀ। ਰਹਿਨੁਮਾ ਨੂੰ ਵੇਖਦਿਆਂ ਉਹ ਭੱਜਣ ਲੱਗਾ। ਇਸ ‘ਤੇ ਪਤਨੀ ਨੇ ਇੱਕ ਅਲਾਰਮ ਖੜ੍ਹਾ ਕੀਤਾ। ਗੁਆਂਢੀਆਂ ਨੇ ਆ ਕੇ ਨੌਸ਼ਾਦ ਨੂੰ ਫੜ ਲਿਆ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।

Real Estate