ਨੀਰਵ ਮੋਦੀ ਦੇ ਭਾਰਤ ਦੀ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਕਰਨ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ : ਨੀਰਵ ਦੇ ਵਕੀਲਾਂ ਦਾ ਦਾਅਵਾ !

167

ਭਗੌੜੇ ਭਾਰਤੀ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਨੀਰਵ ਮੋਦੀ ਦੇ ਯੂਕੇ ਤੋਂ ਭਾਰਤ ਹਵਾਲਗੀ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ, ਉਸ ਦੇ ਵਕੀਲਾਂ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਲੰਡਨ ਵਿੱਚ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮੁੰਬਈ ਦੀ ਆਰਥਰ ਰੋਡ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਉਸ ਦੇ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਕਰਨ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਹਵਾਲਗੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨੀਰਵ ਨੂੰ ਇਸ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਰੱਖਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਨੀਰਵ ਮੋਦੀ ਨੇ ਇਸ ਪੇਸ਼ੀ ਨੂੰ ਵਰਚੁਅਲ ਮਾਧਿਅਮ ਰਾਹੀਂ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ । ਜਸਟਿਸ ਮਾਰਟਿਨ ਚੈਂਬਰਲਿਨ ਨੇ ਹਵਾਲਗੀ ਖਿਲਾਫ ਪਟੀਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਸੁਣਵਾਈ ਕਰਦਿਆਂ ਆਪਣਾ ਫੈਸਲਾ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਰੱਖ ਲਿਆ। ਅਗਲੀ ਸੁਣਵਾਈ ਵਿਚ, ਅਦਾਲਤ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਕਰੇਗੀ ਕਿ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਜੱਜ ਸੈਮ ਗੂਜ਼ ਦੁਆਰਾ ਪਹਿਲਾਂ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਵਾਲਗੀ ਦੇ ਹੁਕਮ ਅਤੇ ਅਪ੍ਰੈਲ ਵਿਚ ਯੂਕੇ ਦੀ ਗ੍ਰਹਿ ਸਕੱਤਰ ਪ੍ਰੀਤੀ ਪਟੇਲ ਦੁਆਰਾ ਮਨਜ਼ੂਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਵਿਰੁੱਧ, ਲੰਡਨ ਵਿਚ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਵਿਚ ਪੂਰੀ ਸੁਣਵਾਈ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ।
ਕਰਾਊਨ ਪੋਸੀਸ਼ਨ ਸਰਵਿਸ (ਸੀਪੀਐਸ) ਦੇ ਵਕੀਲ ਹੈਲਨ ਮੈਲਕਮ ਨੇ ਭਾਰਤੀ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੀ ਤਰਫੋਂ ਅਪੀਲ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨੀਰਵ ਦੀ ਮਾਨਸਿਕ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕੋਈ ਵਿਵਾਦ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਭਰੋਸਾ ਮਿਲਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜੇ ਲੋੜ ਪਈ ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ ਮੁੰਬਈ ਵਿਚ ਡਾਕਟਰੀ ਦੇਖਭਾਲ ਮਿਲੇਗੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, ‘ਡਿਪਲੋਮੈਟਿਕ ਪੱਧਰ’ ਤੇ ਅਜਿਹੀਆਂ ਭਰੋਸੇ ਦੀ ਕਦੇ ਉਲੰਘਣਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ। ‘ਯੂਕੇ ਦੇ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰੀ ਲਈ ਪੇਸ਼ ਹੋਏ ਵਕੀਲ ਨੇ ਵੀ ਇਹੀ ਦਲੀਲ ਦਿੱਤੀ।

Real Estate