ਸੜਕ ਚੌੜੀ ਨਾ ਕਰਨ ਦੇਣ ਤੇ ਅਮਿਤਾਭ ਬੱਚਨ ਦਾ ਵਿਰੋਧ : ਬੰਗਲੇ ਦੇ ਬਾਹਰ ਲਗਾਏ ਪੋਸਟਰ, ਸੜਕ ਨੂੰ ਚੌੜਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸਹਿਯੋਗ ਦੀ ਅਪੀਲ

139

ਰਾਜ ਠਾਕਰੇ ਦੀ ਪਾਰਟੀ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਨਵ ਨਿਰਮਾਣ ਸੈਨਾ (ਐਮਐਨਐਸ) ਨੇ ਅਭਿਨੇਤਾ ਅਮਿਤਾਭ ਬੱਚਨ ਦੇ ਬੰਗਲੇ ‘ਪ੍ਰਤੀਕਸ਼ਾ’ ਦੇ ਬਾਹਰ ਜੁਹੂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪੋਸਟਰ ਲਗਾਇਆ ਹੈ। ਇਸ ‘ਤੇ ਅਭਿਨੇਤਾ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਦਿਲ ਦਰਸਾਉਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਪੋਸਟਰ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਅਮਿਤਾਭ ਬੱਚਨ ਨੂੰ ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਗਿਆਨਨੇਸ਼ਵਰ ਮਾਰਗ ਦੇ ਚੌੜਾ ਕਰਨ ਲਈ ਵੱਡੇ ਦਿਲ ਦਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਇਸ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਵਿਚ ‘ਪ੍ਰਤੀਕਸ਼ਾ’ ਦੀ ਕੰਧ ਇਕ ਅੜਿੱਕਾ ਬਣ ਰਹੀ ਹੈ।
ਬੁੱਧਵਾਰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਲਗਾਏ ਗਏ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪੋਸਟਰਾਂ ‘ਤੇ ਬਚਨ ਪਰਿਵਾਰ ਵਲੋਂ ਕੋਈ ਪ੍ਰਤੀਕ੍ਰਿਆ ਨਹੀਂ ਆਈ ਹੈ। ਬੀਐੱਮਸੀ ਨੇ ਇਸ ਗਿਆਨਏਸ਼ਵਰ ਮਾਰਗ ਦੀ ਚੌੜਾਈ ਨੂੰ 2017 ਤੋਂ 45 ਫੁੱਟ ਤੋਂ ਵਧਾ ਕੇ 60 ਫੁੱਟ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਅਮਿਤਾਭ ਅਤੇ ਉਦਯੋਗਪਤੀ ਕੇ ਵੀ ਸਤਿਆਮੂਰਤੀ ਦੇ ਬੰਗਲੇ ਦਾ ਕੁਝ ਹਿੱਸਾ ਇਸ ਦੇ ਦਾਇਰੇ ਵਿੱਚ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸੱਤਿਆਮੂਰਤੀ ਨੂੰ ਵਧੇਰੇ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਉਸਨੇ ਬੀਐਮਸੀ ਦਾ ਨੋਟਿਸ ਮਿਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ।
ਬੀਐਮਸੀ ਨੇ ਅਮਿਤਾਭ ਬੱਚਨ ਨੂੰ ‘ਪ੍ਰਤੀਕਸ਼ਾ’ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਦੀਵਾਰ ਤੋੜਨ ਲਈ 2017 ਵਿੱਚ ਹੀ ਨੋਟਿਸ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਇਸ ਨੋਟਿਸ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ, ਬੱਚਨ ਨੇ ਬੰਬੇ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਦਾਇਰ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਸਟੇਅ ਮਿਲ ਗਈ। ਉਸ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਹੁਣ ਤੱਕ ਸੜਕ ਚੌੜਾ ਕਰਨ ਦਾ ਕੰਮ ਰੁਕਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਕੁਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਬੀਐਮਸੀ ਨੇ ਅਦਾਲਤ ਨੂੰ ਕੰਮ ਦੁਬਾਰਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਰਾਜ ਠਾਕਰੇ ਦੀ ਪਾਰਟੀ ਇੱਛਾ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਅਮਿਤਾਭ ਇਸ ਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਰੋਕਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਨਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਸੜਕ ਨਿਰਮਾਣ ਦਾ ਕੰਮ ਵੱਡੇ ਦਿਲ ਨਾਲ ਕਰਨ ਦੇਣ।
ਹਰ ਰੋਜ਼ ਹੋ ਰਹੇ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਜਾਮ ਕਾਰਨ ਸਥਾਨਕ ਲੋਕ ਵੀ ਲਗਾਤਾਰ ਸੜਕ ਨੂੰ ਚੌੜਾ ਕਰਨ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਮਨੀਸ਼ ਸੁਰੇਸ਼ ਧੂਰੀ, ਮੁੱਖੀ ਵਿਭਾਗ, ਐਮਐਨਐਸ ਦੀ ਤਰਫੋਂ, ਇਹ ਪੋਸਟਰ ਪ੍ਰਤੀਕਸ਼ਾ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਵੱਖ ਵੱਖ ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਮਨੀਸ਼ ਨੇ ਦੇਰ ਰਾਤ ਆਪਣੇ ਸਮਰਥਕਾਂ ਸਮੇਤ ਬੰਗਲੇ ਦੇ ਬਾਹਰ ਵਿਰੋਧ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਵੀ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਮਨੀਸ਼ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਅਮਿਤਾਭ ਨੂੰ ਸਥਾਨਕ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਦਾ ਖਿਆਲ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਬੰਗਲੇ ਦੀ ਅਗਲੀ ਕੰਧ ਨੂੰ ਥੋੜਾ ਜਿਹਾ ਪਿੱਛੇ ਕਰ ਲੈਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

Real Estate