ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੇ ਜਵਾਕ ਛੁੱਟੀ ਮਾਰਨ ਦੇ ਚੱਕਰ ਵਿੱਚ ਨਕਲੀ ਕਰੋਨਾਂ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਬਣਾ ਰਹੇ

161

ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਵਿੱਚ ਸਕੂਲੀ ਬੱਚੇ ਸੰਤਰੇ ਦੇ ਜੂਸ ਨਾਲ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਭਰਮਾਉਣ ਵਾਲੀ ਪਾਜਿਟਿਵ ਰਿਪੋਰਟ ਬਣਾ ਰਹੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਕੂਲ ਨਾ ਜਾਣਾ ਪਏ। ਦਰਅਸਲ, ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਵਿਚ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਸਕੂਲ ਖੁੱਲ੍ਹ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਜੇ ਕਿਸੇ ਬੱਚੇ ਦੀ ਕੋਰੋਨਾ ਰਿਪੋਰਟ ਪਾਜਿਟਿਵ ਆਉਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ 14 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਛੁੱਟੀ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਬੱਚੇ ਇਸ ਮੌਕੇ ਦਾ ਲਾਭ ਲੈ ਰਹੇ ਹਨ। ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ, ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਨੂੰ ਪਤਾ ਲੱਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਬੱਚੇ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਰੈਪਿਡ-ਐਂਟੀਜੇਨ ਟੈਸਟ ਦੌਰਾਨ ਸੰਤਰੇ ਦੇ ਜੂਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਮੂਨੇ ਦੇਣ ਲਈ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਮਾਮਲਾ ਵਧਦਾ ਗਿਆ, ਬ੍ਰਿਟਿਸ਼ ਅਖਬਾਰ ‘ਦਿ ਗਾਰਡੀਅਨ’ ਨੇ ਇਸ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਵਾ ਲਈ। ਇਸ ਵਿਚ ਇਹ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਕਿ ਸੰਤਰੇ ਦੇ ਜੂਸ ਵਿਚ ਇਕ ਤੇਜ਼ਾਬੀ ਪਦਾਰਥ (ਐਸਿਡਿਟੀ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਪਦਾਰਥ) ਮੌਜੂਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਰਿਪੋਰਟ ਪਾਜਿਟਿਵ ਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਜਾਂਚ ਵਿਚ ਇਹ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਕਿ ਸੰਤਰੀ ਜੂਸ ਹੀ ਨਹੀਂ ਬਲਕਿ ਹੋਰ ਪੀਣ ਵਾਲੇ ਪਦਾਰਥ, ਟਮਾਟਰ ਦੀ ਚਟਨੀ ਅਤੇ ਕੋਲਡ ਡਰਿੰਕ ਵੀ ਤੇਜ਼ ਟੈਸਟ ਵਿਚ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਯੂਕੇ ਦੀ ਹਲ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਵਿਗਿਆਨ ਸੰਚਾਰ ਅਤੇ ਰਸਾਇਣ ਦੇ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਮਾਰਕ ਲੋਰਚ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬਫਰ ਘੋਲ ਨਾਲ ਧੋ ਕੇ ‘ਗੁੰਮਰਾਹਕੁੰਨ’ ਪਾਜਿਟਿਵ ਰਿਪੋਰਟ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਪਰ ਇੱਕ ਵਾਰ ਪੀਐੱਚ ਵੈਲਯੂ ਦਿਖਾਈ ਦੇਣ ਮਗਰੋਂ ਕੁਝ ਦੇਰ ਬਾਅਦ ਲਾਈਨ ਕਿੱਟ ਤੋਂ ਗਾਇਬ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

Real Estate