ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਮੋਡਰਨਾ ਨੂੰ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਮਿਲੀ, ਪਰ 100 ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਟਰਾਇਲ ਦੀ ਸ਼ਰਤ ਕਰਨੀ ਹੋਵੇਗੀ ਪੂਰੀ

179

ਡਰੱਗ ਕੰਟਰੋਲਰ ਜਨਰਲ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ ਨੇ ਅਮਰੀਕੀ ਕੰਪਨੀ ਮੋਡਰਨਾ ਦੀ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕੇ ਦੀ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਵਰਤੋਂ ਨੂੰ ਮਨਜੂਰੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਸਿਪਲਾ ਕੰਪਨੀ ਨੂੰ ਇਸ ਟੀਕੇ ਨੂੰ ਆਯਾਤ ਕਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਸਿਪਲਾ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਦੇ 100 ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਬ੍ਰਿਜ ਟਰਾਇਲ ਦੀ ਸ਼ਰਤ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਮੋਡਰਨਾ ਅਜਿਹੀ ਪਹਿਲੀ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਟੀਕਾ ਹੈ, ਜੋ ਵਿਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਤਿਆਰ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਇਸ ਦੀ ਖੁਰਾਕ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਇਹ ਚੌਥਾ ਟੀਕਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਕੋਵੀਸ਼ੀਲਡ, ਕੋਵੈਕਸਿਨ ਅਤੇ ਸਪੂਤਨਿਕ- ਵੀ ਨੂੰ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।
ਮੋਡਰਨਾ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਪਹਿਲੀ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਟੀਕਾ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਸਿੱਧੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਆਯਾਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਉਸੇ ਸਮੇਂ, ਕੋਵੀਸ਼ੀਲਡ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਸੀਰਮ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਵਲੋਂ ਬਣਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਜਦਕਿ ਕੋਵੈਕਸੀਨ ਭਾਰਤ ਬਾਇਓਟੈਕ ਅਤੇ ਆਈਸੀਐਮਆਰ ਦੁਆਰਾ ਸਾਂਝੇ ਤੌਰ ਤੇ ਬਣਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਰੂਸ ਦੀ ਸਪੂਤਨਿਕ-ਵੀ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਡਾ। ਰੈਡੀ ਦੀ ਲੈਬਾਰਟਰੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਨਿਰਮਿਤ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ। ਡਾ। ਰੈਡੀਜ਼ ਲੈਬਾਰਟਰੀਜ਼ ਸਪੂਤਨਿਕ ਦੇ ਨਿਰਮਾਤਾ, ਰਸ਼ੀਅਨ ਡਾਇਰੈਕਟ ਇਨਵੈਸਟਮੈਂਟ ਫੰਡ (ਆਰਡੀਆਈਐਫ) ਦਾ ਭਾਰਤੀ ਭਾਈਵਾਲ ਹੈ।

Real Estate