ਪੜ੍ਹੋ, ਕਿਸ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ 5G ਦੀ ਟੈਸਟਿੰਗ ?

220
ਕਾਊ ਇੱਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਟਰੱਕ ਹੁੰਦਾ ਹੈ , ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਉੱਤੇ ਮੋਬਾਇਲ ਟਾਵਰ ਲੱਗੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ
ਕਾਓ ਇੱਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਟਰੱਕ ਹੁੰਦਾ ਹੈ , ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਉੱਤੇ ਮੋਬਾਇਲ ਟਾਵਰ ਲੱਗੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ

5 ਜੀ ਦਾ ਟ੍ਰਾਇਲ ਇਕ ਫਿਲਮ ਦੀ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਵਰਗਾ ਹੈ : ਇਕ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਟਾਵਰ ਸਥਾਪਤ ਕੀਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਕੋਈ ਛੱਤ ‘ਤੇ ਲੈਪਟਾਪ ਚਲਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਫਿਰ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਚਲਦੀ ਕਾਰ ਵਿਚ ਫੋਨ’ ਤੇ ਗੱਲ ਕਰਨੀ ਪੈਂਦੀ ਹੈ
ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ 5 ਜੀ ਦਾ ਟ੍ਰਾਇਲ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਕੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਤਾ ਹੈ ਕਿ ਸੁਣਵਾਈ ਕਿਵੇਂ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ? ਇਹ ਕਿੱਥੇ ਹੁੰਦਾ ਹੈ… ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਚੱਲ ਰਹੇ 5 ਜੀ ਟਰਾਇਲ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਦੂਰ ਸੰਚਾਰ ਕੰਪਨੀਆਂ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਆਪਣਾ ਨਾਮ ਗੁਪਤ ਰੱਖਣ ਦੀ ਸ਼ਰਤ ‘ਤੇ ਭਾਸਕਰ ਅਖ਼ਬਰ ਨੂੰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਜੋ ਹੁਣ ਤੱਕ ਕੰਪਨੀਆਂ ਤੱਕ ਸੀਮਤ ਸੀ।
5 ਜੀ ਟ੍ਰਾਇਲ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਫਿਲਮ ਦੀ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਹੈ। ਫਰਕ ਸਿਰਫ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਫਿਲਮ ਦੀ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਦੀ ਰੇਂਜ ਕੁਝ ਮੀਟਰ ਦੀ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ 5 ਜੀ ਟ੍ਰਾਇਲ ਵਿਚ ਅੱਧਾ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੋਂ ਇਕ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦਾ ਦਾਇਰਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਟਰਾਇਲ ਲਈ ਅੱਧੇ ਤੋਂ ਇਕ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੇ ਘੇਰੇ ਦਾ ਨਿਸ਼ਾਨ ਲਗਾਉਂਦੀ ਹੈ। ਅਸਥਾਈ ਟਾਵਰਾਂ ਤੋਂ ਇੱਥੇ 5 ਜੀ ਨੈਟਵਰਕ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਲਈ “ਕਾਓ” “COW” (cellular on wheel) ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਕਾਓ ਇੱਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਟਰੱਕ ਹੁੰਦਾ ਹੈ , ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਉੱਤੇ ਮੋਬਾਇਲ ਟਾਵਰ ਲੱਗੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ । ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਚੁਣੇ ਹੋਏ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਜਗ੍ਹਾ ਲਗਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ।
“ਕਾਓ” ਲਗਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਵਲੰਟੀਅਰਾਂ ਕੋਲ 5 ਜੀ ਸਿਮ ਵਾਲੇ ਫੋਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਦਰਅਸਲ, ਕੰਪਨੀਆਂ ਟਰਾਇਲ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਇਹ ਵੇਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਕਿ 5 ਜੀ ਸੇਵਾ ਦੀ ਜੋ ਵੀ ਸੰਭਵ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ, ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਮੁਸ਼ਕਲ ਨਹੀਂ ਹੈ।
ਨੈਟਵਰਕ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਕੋਈ ਮੋਬਾਈਲ ‘ਤੇ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਤੁਰਦਾ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕੋਈ ਇਕ ਜਗ੍ਹਾ’ ਤੇ ਖੜ੍ਹੇ ਹੋ ਕੇ ਫੋਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਕੋਈ ਕਾਰ ਵਿਚ ਘੁੰਮਦੇ ਹੋਏ ਫੋਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਕੁਝ ਚਲਾਉਂਦੇ ਹਨ ਲੈਪਟਾਪ, ਕੁਝ ਡੈਸਕਟਾਪ। ਕੁਝ ਲਿਫਟ ਵਿਚ ਫੋਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕੁਝ ਛੱਤ ‘ਤੇ।
ਅਜਿਹਾ ਮਾਹੌਲ ਕਿਉਂ ਬਣਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ?
ਇਕ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਤਕਰੀਬਨ ਸੌ ਉਪਕਰਣ ਤਾਇਨਾਤ ਹਨ। ਦੇਸ਼ ਦੀਆਂ ਕੰਪਨੀਆਂ ਛੇ ਮਹੀਨਿਆਂ ਲਈ ਟਰਾਇਲ ਕਰਵਾਉਣਗੀਆਂ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਗਰਮ, ਠੰਡ, ਮੀਂਹ, ਹਰ ਮੌਸਮ ਵਿੱਚ ਗੁਣਾਂ ਦੀ ਪਰਖ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਮੁਕੱਦਮਾ ਹਰ ਵਾਤਾਵਰਣ, ਸ਼ਹਿਰ, ਪਿੰਡ, ਕਸਬੇ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਵਪਾਰਕ ਲਾਂਚਿੰਗ ਦੀ ਆਗਿਆ ਕੇਵਲ ਉਦੋਂ ਹੀ ਦਿੱਤੀ ਜਾਏਗੀ ਜਦੋਂ ਹਰ ਵਾਤਾਵਰਣ, ਸਾਰੇ ਮੌਸਮ ਵਿੱਚ ਨਿਰਵਿਘਨ 5 ਜੀ ਸੇਵਾ ਦੇ ਸਬੂਤ ਮਿਲੇ।

Real Estate