ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਅਧਿਕਾਰੀ ਤੇ ਐਸਪੀ ਹੋਏ ਲੱਤੋ-ਲੱਤੀ !

170

ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ, ਕੇਂਦਰੀ ਸੜਕ ਅਤੇ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਮੰਤਰੀ ਨਿਤਿਨ ਗਡਕਰੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਜੈ ਰਾਮ ਠਾਕੁਰ ਦੇ ਨਿੱਜੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਅਧਿਕਾਰੀ (ਪੀਐਸਓ) ਅਤੇ ਕੁੱਲੂ ਐਸਪੀ ਵਿਚਕਾਰ ਕੁੱਟਮਾਰ ਹੋ ਗਈ। ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਗਡਕਰੀ ਅਤੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦਾ ਕਾਫਲਾ ਮਨਾਲੀ ਵੱਲ ਗਿਆ ਤਾਂ ਚਾਰ ਮਾਰਗੀ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਏਅਰਪੋਰਟ ਦੇ ਬਾਹਰ ਰੋਕ ਲਿਆ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸੀਐਮ ਦੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਅਧਿਕਾਰੀ ਅਤੇ ਕੁੱਲੂ ਐਸਪੀ ਵਿਚਾਲੇ ਝੜਪ ਹੋਈ ਸੀ। ਐਸਪੀ ਗੌਰਵ ਸਿੰਘ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਪੀਐਸਓ ਬਲਵੰਤ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਥੱਪੜ ਮਾਰਿਆ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬਲਵੰਤ ਨੇ ਵੀ ਐਸਪੀ ਨੂੰ ਦੋ-ਤਿੰਨ ਵਾਰ ਲੱਤ ਮਾਰ ਦਿੱਤੀ।
ਪੂਰੀ ਘਟਨਾ ਦੌਰਾਨ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦਾ ਕਾਫਲਾ ਮੌਜੂਦ ਸੀ, ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਦੋਵਾਂ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਵਿਚਾਲੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰ ਰਹੇ ਲੋਕ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਕਾਫਲੇ ਵੱਲ ਵਧੇ, ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਹੋਰ ਪੁਲਿਸ ਮੁਲਾਜ਼ਮਾਂ ਨੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਿਆ ਅਤੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਰੋਕਿਆ ਅਤੇ ਸੀਐਮ ਦੇ ਕਾਫਲੇ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋ ਗਏ।
ਪੂਰੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਤੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਜੈ ਰਾਮ ਠਾਕੁਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਕੁੱਲੂ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਕਪਤਾਨ ਅਤੇ ਸੀਐਮ ਸੁਰੱਖਿਆ ਅਫਸਰ ਦਰਮਿਆਨ ਭੂੰਤਰ ਵਿਖੇ ਇੱਕ ਜਾਂਚ ਕਮੇਟੀ ਬਣਾਈ ਗਈ ਹੈ, ਡੀਜੀਪੀ ਸੰਜੇ ਕੁੰਡੂ ਨੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ’ ਤੇ ਕਿਹਾ – ਡੀਆਈਜੀ ਮੌਕੇ ਤੇ ਗਏ ਹਨ ।

Real Estate