ਗੋਸਵਾਮੀ TRP ਘੋਟਲੇ ਵਿੱਚ ਮੁਲਜ਼ਮ ਵਜੋਂ ਨਾਮਜਦ

116

ਟੀਆਰਪੀ ਘੁਟਾਲੇ ਵਿੱਚ ਮੁੰਬਈ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਆਪਣੀ ਦੂਜੀ ਚਾਰਜਸ਼ੀਟ ਵਿੱਚ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਮੁਬੰਈ ਦੀ ਇੱਕ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਦਾਇਰ ਕੀਤੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਰਿਪਬਲਿਕ ਟੀਵੀ ਦੇ ਮੁੱਖ ਸੰਪਾਦਕ ਅਰਨਬ ਗੋਸਵਾਮੀ ਨੂੰ ਕਥਿਤ ਟੈਲੀਵਿਜ਼ਨ ਰੇਟਿੰਗ ਪੁਆਇੰਟਸ ਹੇਰਾਫੇਰੀ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਮੁਲਜ਼ਮ ਵਜੋਂ ਨਾਮਜ਼ਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੀ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਕਰਾਈਮ ਇੰਟੈਲੀਜੈਂਸ ਯੂਨਿਟ (ਸੀਆਈਯੂ) ਨੇ ਇਕ ਮੈਜਿਸਟਰੇਟ ਦੀ ਅਦਾਲਤ ਵਿਚ ਦਾਇਰ ਕੀਤੀ 1,800 ਪੰਨਿਆਂ ਦੀ ਪੂਰਕ ਚਾਰਜਸ਼ੀਟ ਵਿਚ ਰਿਪਬਲਿਕ ਟੀਵੀ ਦੀ ਮਾਲਕੀ ਵਾਲੀ ਏਆਰਜੀ ਆਲਟਿਲੀਅਰਜ਼ ਦੇ ਚਾਰ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਸੀਓਓ ਪ੍ਰਿਆ ਮੁਖਰਜੀ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਮੂਲੇਕਰ ਅਤੇ ਸ਼ਿਵ ਸੁੰਦਰਮ ਦੇ ਨਾਮ ਹਨ।
ਟੀਆਰਪੀ ਘੁਟਾਲੇ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਅਕਤੂਬਰ ਵਿੱਚ ਉਸ ਵੇਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਸੀ ਜਦੋਂ ਚੈਨਲਾਂ ਲਈ ਹਫਤਾਵਾਰੀ ਰੇਟਿੰਗ ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਬੀਏਆਰਸੀ ਨੇ ਹੰਸਾ ਰਿਸਰਚ ਏਜੰਸੀ ਰਾਹੀਂ ਰਿਪਬਲਿਕ ਟੀਵੀ ਸਮੇਤ ਕੁਝ ਚੈਨਲਾਂ ਵਿਰੁੱਧ ਟੀਆਰਪੀਜ਼ ਨੂੰ ਧਾਂਦਲੀ ਕਰਨ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ ਸੀ।ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਸ ਕਥਿਤ ਘੁਟਾਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਮੁੰਬਈ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਐਫਆਈਆਰ ਵਿੱਚ ਬੀਏਆਰਸੀ ਅਤੇ ਰਿਪਬਲਿਕ ਟੀਵੀ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦਾ ਨਾਮ ਵੀ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਮੁੰਬਈ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਉਸਨੇ ਟੀਆਰਪੀ ਨਾਲ ਛੇੜਛਾੜ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਫਖਤ ਮਰਾਠੀ, ਬਾਕਸ ਸਿਨੇਮਾ, ਨਿਊਜਨੇਸ਼ਨ, ਮਹਾਂਵੀਆਂ ਅਤੇ ਵਾਹ ਸੰਗੀਤ ਵਰਗੇ ਹੋਰ ਚੈਨਲਾਂ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਦੀ ਵੀ ਪੜਤਾਲ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਹ ਚੈਨਲ ਪ੍ਰਸਾਰਣ ਦਰਸ਼ਕ ਰਿਸਰਚ ਕੌਂਸਲ (ਬੀਏਆਰਸੀ) ਭਾਰਤ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਸੀਈਓ ਪਾਰਥੋ ਦਾਸਗੁਪਤਾ ਨੂੰ ਰਿਸ਼ਵਤ ਦੇ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਟੀਆਰਪੀਜ਼ ਵਿੱਚ ਹੇਰਾਫੇਰੀ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਦਸੰਬਰ 2020 ਵਿਚ ਜਦੋਂ ਦਾਸਗੁਪਤਾ ਨੂੰ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿਚ ਲਿਆ ਗਿਆ, ਤਾਂ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਰਿਪਬਲਿਕ ਟੀਵੀ ਦੀ ਟੀਆਰਪੀ ਨਾਲ ਛੇੜਛਾੜ ਕਰਨ ਲਈ ਲੱਖਾਂ ਰੁਪਏ ਦੀ ਰਿਸ਼ਵਤ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ।

Real Estate