ਰੂਸ ਵਿੱਚ ਕਈ ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਗੰਭੀਰ; ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵੈਕਸੀਨ ਲੱਗ ਚੁੱਕੀ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਫਿਰ ਲੱਗਣਗੀਆਂ ਡੋਜ

110

ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਨਵੇਂ ਵੈਰੀਐਂਟ ਚੁਣੋਤੀ ਬਣੇ ਹੋਏ ਹਨ । ਹੁਣ ਰੂਸ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਬਲਾਦਿਮਿਰ ਪੁਤਿਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਈ ਇਲਾਕੀਆਂ ਵਿੱਚ ਲਾਗ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਗੰਭੀਰ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਇਹਨਾਂ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਫਿਰ ਤੋਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਟੀਕਾਕਰਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਉੱਤੇ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਮਾਸਕੋ ਵਿੱਚ ਨਵੇਂ ਕੇਸ ਘੱਟ ਹੋਣ ਦਾ ਨਾਮ ਨਹੀਂ ਲੈ ਰਹੇ ਹਨ । ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਸੰਸਦ ਦੇ ਹੇਠਲੇ ਸਦਨ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ , ‘ਬਦਕਿਸਮਤੀ ਨਾਲ ਕੋਰੋਨਾ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਘੱਟ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਹੈ । ਕਈ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਹਾਲਤ ਪਹਿਲਾਂ ਨਾਲੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖ਼ਰਾਬ ਹੈ । ’
ਰੂਸ ਵਿੱਚ ਗੁਜ਼ਰੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ 17,378 ਨਵੇਂ ਮਾਮਲੇ ਅਤੇ 440 ਮੌਤਾਂ ਦੇ ਬਾਅਦ ਪੁਤਿਨ ਨੇ ਇਹ ਗੱਲ ਕਹੀ ਹੈ । ਬਲੂਮਬਰਗ ਵੈਕਸੀਨੇਸ਼ਨ ਟਰੈਕਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਦੁਨੀਆ ਨੂੰ ਟੀਕੇ ਸਪਲਾਈ ਕਰ ਰਹੇ ਰੂਸ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਤੱਕ 3 ਕਰੋੜ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਹੀ ਟੀਕੇ ਲੱਗੇ ਹਨ , ਜੋ ਕਿ ਕੁਲ ਆਬਾਦੀ ਦਾ 11।2 % ਹੀ ਹੈ । ਇਸ ਵਿੱਚ ਵੀ 12।3 % ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪਹਿਲੀ ਡੋਜ ਅਤੇ 10।2 % ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦੋਨਾਂ ਡੋਜਾਂ ਲੱਗੀ ਹਨ ।

Real Estate