ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਨਵੇਂ ਕੇਸ ਦਾ ਸੰਖਿਆ 100 ਤੋਂ ਵੀ ਹੇਠਾਂ ਆਇਆ, ਲੋਕਾਂ ਲਗਾਈ ਬਜਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਭੀੜ

88

ਭਾਰਤ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਲੰਘੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ 89 ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ , ਇਸ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਘੱਟ ਗਿਣਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ 11 ਮਰੀਜਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਵੀ ਹੋਈ ਹੈ । ਪਾਜਿਟਿਵਿਟੀ ਰੇਟ ਘੱਟ ਕੇ 0।16 % ਰਹਿ ਗਈ ਹੈ। ਇਹ ਇਸਦਾ ਹੇਠਲਾ ਪੱਧਰ ਹੈ । ਇਸਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ 16 ਫਰਵਰੀ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ 94 ਮਾਮਲੇ ਦਰਜ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ । ਇਸ ਦੇ ਬਾਅਦ ਇਹ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਹੈ ਜਦੋਂ ਰੋਜ ਦੇ ਕੇਸ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 100 ਵਲੋਂ ਹੇਠਾਂ ਆਈ ਹੈ ।
ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਅਨਲਾਕ ਦਾ ਦਾਇਰਾ ਵੀ ਵੱਧ ਗਿਆ ਹੈ । ਸੋਮਵਾਰ ਵਲੋਂ ਇੱਥੇ 50 % ਸਮਰੱਥਾ ਦੇ ਨਾਲ ਵਾਰ​ ਅਤੇ ਰੇਸਟੋਰੇਂਟ ਖੁੱਲ ਗਏ ਹਨ ਰੇਸਟੋਰੇਂਟ ਸਵੇਰੇ 8 ਵਜੇ ਤੋਂ ਰਾਤ 10 ਵਜੇ ਤੱਕ ਅਤੇ ਵਾਰ ਦੁਪਹਿਰ 12 ਵਜੇ ਤੋਂ ਰਾਤ 10 ਵਜੇ ਤੱਕ ਖੁੱਲੇ ਰਹਿਣਗੇ ।
ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਦੂਸਰੀ ਲਹਿਰ ਦੇ ਮੱਧਮ ਪੈਣ ਨਾਲ ਜਿੱਥੇ ਸਰਕਾਰਾਂ ਵਲੋਂ ਕੋਰੋਨਾ ਨਿਯਮਾਂ ਵਿਚ ਢਿੱਲ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਵਿਚਕਾਰ ਲੋਕਾਂ ਵਿਚਾਲੇ ਕੋਰੋਨਾ ਖ਼ੌਫ਼ ਨਦਾਰਦ ਹੁੰਦਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਦੀ ਤਾਜ਼ਾ ਮਿਸਾਲ ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ ਉਸ ਵਕਤ ਵੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲੀ, ਜਦੋਂ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿਚ ਲੋਕ ਅੋਖਲਾ ਸਬਜ਼ੀ ਮੰਡੀ ‘ਚ ਖ਼ਰੀਦਦਾਰੀ ਕਰਨ ਲਈ ਪੁੱਜੇ, ਜੋ ਕੋਰੋਨਾ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਧੱਜੀਆਂ ਉਡਾ ਰਹੇ ਸਨ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਕਾਰਨ ਕੋਰੋਨਾ ਲਹਿਰ ਦੇ ਮੁੜ ਸੁਰਜੀਤ ਹੋਣ ਦਾ ਖ਼ਦਸ਼ਾ ਰਹੇਗਾ।

Real Estate