ਰੀਲੀਜ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੈ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਦੀ ਨੌਕਰੀ ਪਾਉਣ ਵਾਲੇ ਅਰਜੁਨ ਬਾਜਵਾ ਦੀ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਫਿ਼ਲਮ

136


ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਕੈਪਟਨ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਕਾਦੀਆਂ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕ ਫਤੇਹਜੰਗ ਸਿੰਘ ਬਾਜਵਾ ਅਤੇ ਲੁਧਿਆਣਾ ਦੇ ਹਲਕੇ ਨਾਰਥ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕ ਰਾਕੇਸ਼ ਪਾਂਡੇ ਦੇ ਮੁੰਡੇ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀ ਦੇ ਐਲਾਨ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ ਜਿੱਥੇ ਕਾਂਗਰਸ ਦੋਫਾੜ ਹੋ ਗਈ ਹੈ , ਉਥੇ ਹੀ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ਉੱਤੇ ਕੈਬੀਨਟ ਵੀ ਵੰਡੀ ਗਈ ਹੈ । ਫੈਸਲੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਕਈ ਮੰਤਰੀ , ਵਿਧਾਇਕ ਆਪਣੀ ਹੀ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ । ਵਿਰੋਧ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਕਾਂਗਰਸੀ ਆਗੂਆਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਕਰੋੜਪਤੀ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਦੇ ਮੁੰਡਿਆਂ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀ ਦੇਣਾ ਸਹੀ ਨਹੀਂ ।ਫਤੇਹਜੰਗ ਬਾਜਵਾ ਨੇ ਨੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕੀਤਾ ਕਿ ਸਰਕਾਰੀ ਨਿਯਮਾਂ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਇਹ ਨੌਕਰੀ ਕੈਬੀਨਟ ਦੀ ਮੰਜੂਰੀ ਦੇ ਬਾਦ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਤਰਸ ਦੇ ਆਧਾਰ ਉੱਤੇ ਕਈ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਨੌਕਰੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ ।
ਫਤੇਹਜੰਗ ਸਿੰਘ ਬਾਜਵਾ 2007 ਵਿੱਚ ਸ਼ਰੀਹਰਗੋਬਿੰਦਪੁਰ ਵਲੋਂ ਅਤੇ 2017 ਵਿੱਚ ਕਾਦੀਆਂ ਤੋਂ ਵਿਧਾਇਕ ਰਹੇ ਅਤੇ 2012 ਵਿੱਚ ਇਹਨਾਂ ਦੀ ਪਤਨੀ ਵੀ ਵਿਧਾਇਕ ਬਣੀ ਸੀ। ਵਿਧਾਇਕ ਰਾਕੇਸ਼ ਪਾਂਡੇ 6 ਵਾਰ ਵਿਧਾਇਕ ਬਣ ਚੁੱਕੇ ਹਨ । ਦੋਨੋਂ ਹੀ ਵਿਧਾਇਕ ਕਰੋੜਪਤੀ ਹਨ । ਕਾਂਗਰਸ ਵਿਧਾਇਕ ਫਤੇਹਜੰਗ ਸਿੰਘ ਬਾਜਵੇ ਦੇ ਮੁੰਡੇ ਅਰਜੁਨ ਪ੍ਰਤਾਪ ਸਿੰਘ ਬਾਜਵਾ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਵਿੱਚ ਇੰਸਪੇਕਟਰ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਵਿਧਾਇਕ ਰਾਕੇਸ਼ ਪਾਂਡੇ ਦੇ ਮੁੰਡੇ ਭੀਸ਼ਮ ਪਾਂਡੇ ਨੂੰ ਨਾਇਬ ਤਹਿਸੀਲਦਾਰ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ।
ਇੰਸਪੇਕਟਰ ਦੀ ਨੌਕਰੀ ਪਾਉਣ ਵਾਲੇ ਅਰਜੁਨ ਬਾਜਵਾ ਮਾਡਲਿੰਗ ਕਰਦੇ ਹਨ ਇਸ ਕਾਕੇ ਨੂੰ ਲਗਜਰੀ ਗੱਡੀਆਂ ਦਾ ਸ਼ੌਕ ਵੀ ਹੈ । ਅਰਜੁਨ ‘ਬੈਂਡ ਆਫ ਮਹਾਰਾਜਾ’ ਫਿਲਮ ਵੀ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ । ਹਿਮਾਚਲ ਦੇ ਵੱਡੇ ਲਾਰੇਂਸ ਸਕੂਲ ਤੋਂ ਪੜਾਈ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਅਰਜੁਨ ਬਾਜਵਾ ਕਈ ਫ਼ੈਸ਼ਨ ਮੈਗਜੀਨ ਦੇ ਕਵਰ ਮਾਡਲ ਵੀ ਬਣੇ । ਉਸ ਦੀ ਦਿਲਚਸਪੀ ਸਿਲਵਰ ਸਕਰੀਨ ਉੱਤੇ ਡੇਬਿਊ ਕਰਨ ਦੀ ਸੀ । ਬਾਲੀਵੁਡ ਫਿਲਮ ਵਿੱਚ ਉਸ ਨੂੰ ਅਦਾਕਾਰੀ ਦਾ ਇੱਕ ਮੌਕਾ ਮਿਲਿਆ । ਉਸ ਨੇ ਫਿਲਮ ‘ਸਿੰਘ ਇਜ ਬਲਿੰਗ’ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਭੁਦੇਵਾ ਦੇ ਸਹਾਇਕ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕੀਤਾ। ਉਹ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਗਿਰੀਸ਼ ਮਲਿਕ ਦੁਆਰਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਤ ‘ਬੈਂਡ ਆਫ ਮਹਾਰਾਜਾ’ ਨਾਲ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਵਿੱਚ ਕਦਮ ਰੱਖ ਰਹੇ ਹੈ । ਫਿਲਮ 2020 ਵਿੱਚ ਰਿਲੀਜ ਹੋਣੀ ਸੀ ਪਰ ਇਸ ਦੀ ਡੇਟ ਅੱਗੇ ਹੋ ਗਈ ।
ਤਰਸ ਦੇ ਆਧਾਰ ਉੱਤੇ ਨਾਇਬ ਤਹਿਸੀਲਦਾਰ ਬਣਾਏ ਗਏ ਲੁਧਿਆਣਾ ਵਿਧਾਇਕ ਰਾਕੇਸ਼ ਪਾਂਡੇ ਦੇ ਮੁੰਡੇ ਭੀਸ਼ਮ ਪਾਂਡੇ ਨੇ ਗਰੇਜੁਏਸ਼ਨ ਦੀ ਹੋਈ ਹੈ ਅਤੇ ਪਿਤਾ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਤੇ ਸਮਾਜਿਕ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ । ਵਿਧਾਇਕ ਰਾਕੇਸ਼ ਪਾਂਡੇ ਨੇ 2012 ਵਿੱਚ ਜਦੋਂ ਚੋਣ ਨਾਮਜਦਗੀ ਪੱਤਰ ਦਾਖਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ , ਉਸ ਸਮੇਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਕੈਸ਼,ਬੈਂਕ ਡਿਪਾਜਿਟ ਅਤੇ ਹੋਰ ਮਿਲਾਕੇ 1.40 ਕਰੋੜ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਸੀ। ਜਿਹੜੀ ਕਿ 2017 ਵਿੱਚ ਜਾਇਦਾਦ 3.26 ਕਰੋੜ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ।
ਵਿਧਾਇਕ ਪਾਂਡੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬੇਟੇ ਨੂੰ ਹੀ ਨਹੀਂ , ਸਗੋਂ ਕਈ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਅੱਜ ਜੋ ਰੌਲਾ ਪਾ ਰਹੇ ਹਨ ਉਹ ਆਪਣੇ ਹੀ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਕੁਰਬਾਨੀਆਂ ਨੂੰ ਭੁੱਲ ਚੁੱਕੇ ਹੈ। ਰੌਲਾ ਪਾਉਣ ਵਾਲੇ ਉਸ ਦੌਰ ਵਿੱਚ ਭੱਜ ਗਏ ਸਨ।

Real Estate