ਰੋਨਾਲਡੋ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਵੱਡਾ ਸੰਦੇਸ਼ , ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਨਕਲੀ ਹੀਰੋ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਘਰ-ਘਰ ਜਾ ਕੇ ਜਹਿਰ ਪੀਣ-ਖਾਣ ਲਈ ਕਹਿੰਦੇ

310


ਕੁਝ ਪੈਸਿਆ ਲਈ ਗੁਟਖੇ ਤੱਕ ਵੇਚਦੇ ਭਾਰਤੀ ਅਦਾਕਾਰ

ਯੂਰੋ 2020 ਦੀ ਪ੍ਰੇਸ ਕਾਂਫਰੇਂਸ ਵਿੱਚ ਫੁਟਬਾਲਰ ਕਰਿਸਟਿਆਨੋ ਰੋਨਾਲਡੋ ਨੇ ਕੋਕਾ-ਕੋਲਾ ਦੀ ਸਿਰਫ ਦੋ ਬੋਤਲ ਹਟਾਈਆਂ , ਉਸਦੇ ਬਾਅਦ ਕੋਕਾ ਕੋਲਾ ਦੀ ਮਾਰਕੀਟ ਵੈਲਿਊ ਡਿੱਗ ਗਈ। ਕੰਪਨੀ ਨੂੰ ਹਜਾਰਾਂ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਗਿਆ। ਕੋਕਾ-ਕੋਲਾ 1974 ਤੋਂ ਫੀਫਾ ਦੀ ਸਪਾਂਸਰ ਕੰਪਨੀ ਹੈ। ਫਿਰ ਵੀ ਰੋਨਾਲਡੋ ਨੇ ਜੋ ਹਿੰਮਤ ਵਿਖਾਈ ਉਹ ਸ਼ਲਾਘਾਯੋਗ ਮੰਨੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ । ਪਰ ਅਜਿਹਾ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਤਾਂ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਹੈ । ਭਾਰਤ ਦੇ ਨਕਲੀ ਫਿਲਮੀ ਹੀਰੋ ਤੇ ਖੇਡਾਂ ਦੇ ਭਗਵਾਨ ਕਹਾਉਣ ਵਾਲੇ ਅਕਸਰ ਪੈਪਸੀ,ਕੋਕਾ-ਕੋਲਾ ਅਤੇ ਇੱਥੇ ਤੱਕ ਕਿ ਗੁਟਖਾ ਬਰਾਂਡ ਤੇ ਸ਼ਰਾਬਾਂ ਦੀ ਵੀ ਮਸ਼ਹੂਰੀ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਬਰਾਂਡਸ ਤੋਂ ਇੰਨਾ ਪੈਸਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸ਼ਾਇਦ ਹੀ ਕੋਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਛੱਡ ਸਕੇ। ਕੁੱਝ ਬਰਾਂਡ ਤਾਂ ਵੱਡੇ ਸਟਾਰ ਹੋਣ ਦਾ ਪ੍ਰਮਾਣ ਤੱਕ ਮੰਨੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਇੰਡਿਅਨ ਨਕਲੀ ਹੀਰੋ ਕਿਸੇ ਬਰਾਂਡ ਦੇ ਇਸ਼ਤਿਹਾਰ ਨੂੰ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸਿਹਤ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦੇ ਹੋਏ ਮਨਾ ਕਰੇ, ਅਜਿਹਾ ਬਹੁਤ ਹੀ ਘੱਟ ਵੇਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ।
ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਕੋਲਾ ਇਸ਼ਤਿਹਾਰ ਲਈ ਬਜਟ 40 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ 12 ਕਰੋੜ ਤੱਕ ਦਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ , ਇਹ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕਿਹੜੇ ਅਤੇ ਕਿੰਨੇ ਸਟਾਰ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ । ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਰੋਨਾਲਡੋ ਦੇ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਭਾਰਤ ਦੇ ਸਟਾਰਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਪਬਲਿਕ ਹੈਲਥ ਦੇ ਮੁੱਦਿਆਂ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦੇ ਹੋਏ ਸਟੈਂਡ ਲੈਣਾ ਪਵੇਗਾ । ਜੇਕਰ ਉਹ ਨਹੀਂ ਬੋਲਣਗੇ ਤਾਂ ਜਨਤਾ ਦਾ ਦਬਾਅ ਵਧੇਗਾ । ਫਿਰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਉੱਤੇ ਲੋਕ ਬੋਲਣਗੇ ।

Real Estate