ਜੁਲਮ ਦੀ ਮਹਾਂਪੰਚਾਇਤ : ਡਾਇਨ ਹੋਣ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਾ ਕੇ ਔਰਤ ਤੋਂ ਕੰਨ ਫੜਕੇ ਡੰਡ-ਬੈਠਕਾਂ ਕਢਵਾਈਆਂ

231

ਝਾਰਖੰਡ ਵਿੱਚ ਕਟਕਮਸਾਂਡੀ ਦੇ ਪਿਚਰੀ ਪਿੰਡ ਤੋਂ ਸ਼ਰਮਸਾਰ ਕਰਣ ਵਾਲੀ ਤਸਵੀਰ ਆਈ ਹੈ । ਡਾਇਨ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਕੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਮਹਾਪੰਚਾਇਤ ਕੀਤੀ । ਇੱਕ ਔਰਤ ਉੱਤੇ ਡਾਇਨ ਹੋਣ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਦਲੀਲਾਂ ਸੁਣੇ ਬਿਨਾਂ ਫੈਸਲਾ ਸੁਣਿਆ ਦਿੱਤਾ ਤੇ ਫਰਜਾਨਾ ਖਾਤੂਨ ਨੂੰ ਕੰਨ ਫੜਕੇ ਡੰਡ ਲਗਵਾਏ ਅਤੇ ਉਸਦਾ ਵੀਡੀਓ ਬਣਾਕੇ ਵਾਇਰਲ ਵੀ ਕੀਤਾ । ਔਰਤ ਦੀ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਉੱਤੇ ਕਟਕਮਸਾਂਡੀ ਥਾਨਾ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ 15 ਲੋਕਾਂ ਉੱਤੇ ਐਫ ਆਈ ਆਰ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਹੈ । ਫਰਜਾਨਾ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਗੁਆਂਢੀਆਂ ਨੇ ਡਾਇਨ ਦਾ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਮਾਰ ਕੁੱਟ ਕੀਤੀ। ਘਰ ਵਿੱਚ ਇੱਟ ਪੱਥਰ ਨਾਲ ਹਮਲਾ ਵੀ ਕੀਤਾ । ਫੜ ਕੇ ਪੰਚਾਇਤ ਵਿੱਚ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ। ਪੰਚਾਇਤ ਵਿੱਚ 15 ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਜਬਰਦਸਤੀ ਝੂਠਾ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਕੇ ਦੋਸ਼ੀ ਦੱਸਦੇ ਹੋਏ ਦਸ ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਜੁਰਮਾਨਾ ਦੇਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਹੀ । ਪੈਸੇ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣ ਉੱਤੇ 100 ਵਾਰ ਕੰਨ ਫੜ ਕੇ ਡੰਡ ਲਗਵਾਏ। ਪਿੰਡ ਦੇ ਹੀ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਵੀਡੀਓ ਬਣਾਕੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਵਿੱਚ ਵਾਇਰਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ।

Real Estate