ਫਰੀਦਕੋਟ ਮਿੰਨੀ ਸਕੱਤਰੇਤ ਵਿੱਚ 150 ਪੰਛੀਆਂ ਦੀ ਮੌਤ , ਡੀਸੀ ਨੇ ਜਾਂਚ ਦੇ ਦਿੱਤੇ ਆਦੇਸ਼

118

ਫਰੀਦਕੋਟ ਦੇ ਮਿੰਨੀ ਸਕੱਤਰੇਤ ਵਿੱਚ 150 ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਪੰਛੀ ਮਰੇ ਪਾਏ ਗਏ । ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਜਾਮੁਨ ਦੇ ਦਰਖਤਾਂ ਉੱਤੇ ਕੀਟਨਾਸ਼ਕ ਦਾ ਸਪ੍ਰੇ ਕਰ ਪੰਛੀਆਂ ਨੂੰ ਮਾਰਿਆ ਗਿਆ ਹੈ । ਵਾਤਾਵਰਨ ਪ੍ਰੇਮੀ ਅਤੇ ਸਮਾਜਸੇਵੀ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਨੇ ਸਿਵਲ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੇ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਮਾਮਲੇ ਨੂੰ ਲਿਆਦਾਂ ਅਤੇ ਐੱਨਜੀਟੀ ਨੂੰ ਵੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦੇਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕੀਤੀ ਹੈ , ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਵੱਲੋਂ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਇਹ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਇੰਨੀ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਪੰਛੀ ਮਰੇ ਹੋਣ ਸਗੋਂ ਹਰ ਸਾਲ ਇੰਜ ਹੀ ਪੰਛੀਆਂ ਨੂੰ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਇਸ ਵਾਰ 150 ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਪੰਛੀ ਮਰੇ ਹਨ । ਹਰ ਸਾਲ ਮਈ ਅਤੇ ਜੂਨ ਵਿੱਚ ਜਦੋਂ ਜਾਮੁਨ ਦੇ ਰੁੱਖਾਂ ਉੱਤੇ ਫਲ ਲੱਗਣ ਲੱਗਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਠੇਕੇਦਾਰ ਇਹਨਾਂ ਦੀ ਫਸਲ ਵਧਾਉਣ ਨੂੰ ਸਪ੍ਰੇ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਦੇ ਹਨ । ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦੇ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਪਰ ਕੋਈ ਕਾਰਵਾਈ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਗਈ । ਇਸ ਵਾਰ ਵੀ ਸਪ੍ਰੇ ਕੀਤਾ ਗਿਆ । ਡਿਪਟੀ ਡਾਇਰੇਕਟਰ ਪਸ਼ੁ ਪਾਲਣ ਡਾਕਟਰ ਰਾਜੀਵ ਕੁਮਾਰ ਛਾਬੜਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲੀ ਹੈ , ਮਰੇ ਪੰਛੀਆਂ ਦੇ ਸੈਂਪਲ ਲੈ ਕੇ ਜਾਂਚ ਕਰਾਓਗੇ । ਡੀਸੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਡਿਪਟੀ ਡਾਇਰੇਕਟਰ ਪਸ਼ੁਪਾਲਨ ਨੂੰ ਜਾਂਚ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਹਨ ।

Real Estate