ਹਾਰਦਿਕ ਪਟੇਲ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ ‘ਆਪ’ ਵੱਲੋਂ ਗੁਜਰਾਤ ਵਿੱਚ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦਾ ਚਿਹਰਾ !

105

ਗੁਜਰਾਤ ਵਿੱਚ ਅਗਲੇ ਸਾਲ ਦੇ ਅਖੀਰ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾ ਲੈ ਕੇ ਸਰਗਰਮੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈਆਂ ਹਨ । ਹਰ ਵਾਰ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਇਸ ਵਾਰ ਵੀ ਵੱਖ – ਵੱਖ ਪਾਰਟੀਆਂ ਰਾਜ ਦੇ ਬਹੁਗਿਣਤੀ ਪਾਟੀਦਾਰ ਸਮਾਜ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਵੱਸ ਵਿੱਚ ਵਿੱਚ ਲਿਆਉਣ ਦੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਵਿੱਚ ਜੁੱਟ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਕਾਗਵਡ ਦੇ ਖੋਡਲਧਾਮ ਵਿੱਚ ਪਾਟੀਦਾਰ ਸਮਾਜ ਦੇ ਆਗੂਆਂ ਦੀ ਬੈਠਕ ਵੀ ਹੋਈ , ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਗੁਜਰਾਤ ਦਾ ਅਗਲਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਪਾਟੀਦਾਰ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ।
ਇਸ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਵੀ ਸਰਗਰਮ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਵੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀ ਪਾਟੀਦਾਰੋਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪੱਖ ਵਿੱਚ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਹਾਰਦਿਕ ਪਟੇਲ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਚਿਹਰਾ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਹਾਰਦਿਕ ਪਟੇਲ ਦਾ ਕਾਂਗਰਸ ਛੱਡ ਕੇ ਆਪ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋਣਾ ਕੋਈ ਹੈਰਾਨੀ ਦੀ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਹੋਵੋਗੀ ।
ਪਾਟੀਦਾਰ ਆਰਕਸ਼ਣ ਅੰਦੋਲਨ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨ ਨੇਤਾ ਮੰਨੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਹਾਰਦਿਕ ਇਸ ਸਮੇਂ ਗੁਜਰਾਤ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ , ਕਾਂਗਰਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੁੱਝ ਖਾਸ ਹਾਸਲ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ। ਪਾਟੀਦਾਰਾਂ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਮਾਜ ਦਾ ਕੋਈ ਵੱਡਾ ਚਿਹਰਾ ਤਾਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ । ਪਾਟੀਦਾਰ ਦੇ ਦੂੱਜੇ ਵੱਡੇ ਨੇਤਾ ਗੋਪਾਲ ਇਟਾਲਿਆ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਨਾਲ ਜੁੜ ਚੁੱਕੇ ਹਨ, ਪਰ ਪਾਟੀਦਾਰ ਸਮਾਜ ਦੇ ਕਈ ਨੇਤਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵੱਡਾ ਆਗੂ ਨਹੀਂ ਮੰਣਦੇ । ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਪਾਟੀਦਾਰ ਨੇਤਾ ਹਾਰਦਿਕ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਅਗੂ ਬਣਾਕੇ ਭਾਜਪਾ ਅਤੇ ਕਾਂਗਰਸ ਨੂੰ ਘੇਰਨੇ ਦੀ ਰਣਨੀਤੀ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਜੁੱਟ ਗਏ ਹਨ । ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਹਾਰਦਿਕ ਪਟੇਲ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਵੱਲ ਵਿੱਚ ਵਿੱਚ ਲਿਆਉਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਵਿੱਚ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਲੱਗ ਗਈ ਹੈ । ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਸੁਪ੍ਰੀਮੋ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕਿ 2022 ਵਿੱਚ ਆਪ ਗੁਜਰਾਤ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਵਿਧਾਨਸਭਾ ਚੋਣ ਲੜੇਗੀ । ਅਹਿਮਦਾਬਾਦ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਨ‍ਫਰੰਸ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਆਪ ਪਾਰਟੀ ਸੂਬੇ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਸੀਟਾਂ ਉੱਤੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ਉਤਾਰੇਗੀ ।

Real Estate