ਫਾਈਜ਼ਰ ਅਤੇ ਮਾਡਰਨਾ ਟੀਕਿਆਂ ਕਾਰਨ ਹੋਈਆਂ ਦਿਲ ਦੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦੇ ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ 800 ਮਾਮਲੇ ਆਏ ਸਾਹਮਣੇ !

145

ਫਾਈਜ਼ਰ ਅਤੇ ਮੋਡੇਰਨਾ ਦੇ ਟੀਕਿਆਂ ਤੋਂ ਦੁਰਲੱਭ ਦਿਲ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦੇ ਲਗਭਗ 800 ਮਾਮਲੇ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਹਨ। ਇਸ ਦੀ ਜਾਂਚ ਬਿਮਾਰੀ ਕੰਟਰੋਲ ਅਤੇ ਰੋਕਥਾਮ ਕੇਂਦਰ (ਸੀਡੀਸੀ) ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਹ ਅੰਕੜੇ ਟੀਕੇ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਬਾਰੇ ਹੋਈ ਇੱਕ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਹਨ। ਕੁਝ ਖੋਜਕਰਤਾਵਾਂ ਨੇ ਟੀਕਿਆਂ ਦੁਆਰਾ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਬਾਰੇ ਚਿੰਤਾ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ ਅੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ 12 ਤੋਂ 24 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਸਮੂਹ ਵਿਚ ਆਈਆਂ ਹਨ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਕਰੋੜਾਂ ਟੀਕਿਆਂ ਦਾ ਸਿਰਫ ਨੌਂ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਇਸ ਉਮਰ ਸਮੂਹ ਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਖੁਲਾਸੇ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਹੁਣ ਸੀਡੀਸੀ ਸਲਾਹਕਾਰ 18 ਜੂਨ ਨੂੰ ਟੀਕੇ ਦੀਆਂ ਪੇਚੀਦਗੀਆਂ, ਮਾਇਓਕਾਰਡੀਟਿਸ ਅਤੇ ਪੇਰੀਕਾਰਡਾਈਟਿਸ ਦੇ ਕਾਰਨਾਂ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾਉਣਗੇ। ਮਾਇਓਕਾਰਡੀਟਿਸ ਵਿਚ, ਦਿਲ ਦੀ ਮਾਸਪੇਸ਼ੀ ਸੋਜਸ਼ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਅਤੇ ਪੇਰੀਕਾਰਡਾਈਟਸ ਵਿਚ, ਦਿਲ ਦੇ ਦੁਆਲੇ ਝਿੱਲੀ ਵਿਚ ਸੋਜ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। 31 ਮਈ ਤੱਕ, 216 ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਪਹਿਲੀ ਖੁਰਾਕ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਤੇ ਦੂਜੀ ਖੁਰਾਕ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 573 ਮਾਇਓਕਾਰਡੀਟਿਸ ਜਾਂ ਪੇਰੀਕਾਰਟਾਇਟਸ ਦਾ ਵਿਕਾਸ ਕੀਤਾ ਸੀ। 16-25 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਸਮੂਹ ਵਿਚ 79 ਅਤੇ 18-24 ਸਾਲ ਦੀ ਜਵਾਨੀ ਵਿਚ 196 ਮਾਮਲੇ ਸਨ

https://www.nytimes.com/live/2021/06/11/world/covid-vaccine-coronavirus-mask

Real Estate